અનિલ – બિઝનેસલાઇનમાંથી જામીન મેળવવા માટે કોકિલાબેને મુકેશ અંબાણીને મળ્યા

માતા-પિતા કોકિલાબેન અંબાણી દ્વારા મધ્યસ્થીએ ભારતના સૌથી ધનાઢ્ય વ્યક્તિ મુકેશ અંબાણીને સંભવિત જેલમાં મુકવામાં આવેલા નાના ભાઈ અનિલને જામીન આપવાનું ઉત્તેજન આપ્યું છે.

20 ફેબ્રુઆરીથી સુપ્રિમ કોર્ટે ચર્ચના ચર્ચામાં હતા, સુપ્રીમ કોર્ટે અનિલ અંબાણીને ચાર અઠવાડિયામાં સ્વીડિશ ટેલિકોમ સાધનોના મુખ્ય એરિક્સનને ₹ 453 કરોડ ચૂકવવાનો આદેશ આપ્યો હતો અથવા ત્રણ મહિનાની જેલની મુદતનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.

“મુકેશ અંબાણીના પરિવારના નામને નાબૂદ થવાથી બચાવવા માટે તેમના નાના ભાઇના બચાવમાં આવ્યા હતા, અને ભાઈઓ વચ્ચે પંચિંગ તેમની માતા દ્વારા શરૂ કરવામાં આવી હતી. કોઈ બહારના મધ્યસ્થી, કે જે અગાઉના ચાર અઠવાડિયા ઉપર મુખ્યત્વે થયું સામેલ હતું, “એક સ્ત્રોત મંત્રણા અજાણ બિઝનેસલાઇન જણાવ્યું હતું.

અગાઉ, 2004 માં, જ્યારે ભાઈઓ કડવી લડાઇમાં લૉક થઈ ગયા હતા, જેણે 2005 માં રિલાયન્સ સામ્રાજ્યને કોતરવામાં આવ્યા હતા, ત્યારબાદ આઈસીઆઈસીઆઈ બેન્કના વડા કે.વી. કામથ ચર્ચામાં મધ્યસ્થી થયા હતા.

“આ સમયે, કુટુંબનું નામ અને મૂલ્યો રમતમાં આવ્યા. આગળ વધતા, ભાઈઓ તેમના વ્યવસાયોમાં સમાન સહનશીલતા તરફ જોશે, તેમ એક અન્ય સ્રોત ઉમેર્યું હતું.

સોમવારે એરિકનને તેના બાકીની ચૂકવણી કરનાર યુવાન અંબાણીએ, આ સમયસર ટેકોને વિસ્તૃત કરીને તેમના મજબૂત કૌટુંબિક મૂલ્યો પ્રત્યે સાચું રહેવાનું મહત્વ બતાવવા બદલ મોટા ભાઈનો આભાર માન્યો હતો.

પરિવાર પરંપરાને પણ મૂલ્ય આપે છે, જે મુકેશના બાળકો – ઇશા અને આકાશના લગ્ન દરમિયાન પણ સ્પષ્ટ હતું – લગ્ન સાથે મુખ્યત્વે ભારતીય સંસ્કૃતિની આસપાસ થીમ આધારિત છે. સૂત્રોએ ઉમેર્યું હતું કે મુકેશ તેમના બાળકોની લગ્નની તૈયારીમાં વ્યસ્ત હોવા છતાં ચર્ચાઓ ચાલુ હતી.

જો કે, આ પહેલી વખત નથી કે મુકેશે અનિલને સહાયક હાથ લંબાવ્યું છે. ડિસેમ્બર 2017 માં, મોટા ભાઇએ સફેદ ઘોડો ઉભો કર્યો હતો અને રિલાયન્સ જિયો ઇન્ફોકોમ દ્વારા દેવામાં લેવાયેલી આરકોમની ખરીદીની જાહેરાત કરી હતી. આરજેઓ મુકેશ અંબાણી દ્વારા નિયંત્રિત રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝની સંપૂર્ણ માલિકીની પેટાકંપની છે.

સોમવારે, આરકોમ અને રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝે આ સોદાને નકારી કાઢી હતી, જે નિયમનકારી મંજૂરીઓની અભાવે છે. નાદારી અને નાદારી કોડ (આઇબીસી) કલમો મુજબ, કંપની માટે તાજી બિડ્સ ફક્ત ઇન્ટરિમ રિઝોલ્યુશન પ્રોફેશનલ દ્વારા જ કહી શકાય.

એરિક્સનને ચુકવણીની જવાબદારી પૂર્ણ કર્યા પછી, આરકોમ હવે નેશનલ કંપની લૉ અપીલ ટ્રિબ્યુનલને નેશનલ કંપની લૉ ટ્રાયબ્યુનલમાં કેસની સ્થિતિના પુનર્જીવનની માંગણી કરવા આગામી થોડા દિવસોમાં ખસેડશે.