કેસરી મૂવી રીવ્યૂ: અક્ષય કુમાર, ભારત ટૂડેની તેમની યુદ્ધની સાગરગઢ સાથે હોળી બ્લોકબસ્ટર આપે છે

મૂવીનું નામ: કેસરી

કાસ્ટ: અક્ષય કુમાર, પરિણીતી ચોપરા

દિગ્દર્શક: અનુરાગ સિંહ

અત્યાર સુધીના સૌથી ભયંકર વલણ હોવા છતાં, ઇતિહાસના ઇતિહાસમાં સાગરગઢની લડાઇ ક્યાંક ખોવાઇ ગઈ છે. કેસારીમાં દિગ્દર્શક અનુરાગ સિંહ સેલ્યુલોઇડ પર જીવંત લાવે છે, જેમાં 21 શીખ સૈનિકોની અકલ્પનીય વાર્તા 10,000 અફઘાન સૈનિકો સામે લડત આપી રહી છે. જોકે પ્રેક્ષકો જાણે છે કે તે કેવી રીતે સમાપ્ત થશે, ફિલ્મ નિર્માતા આ વાર્તાને જે રીતે કહે છે તે ઘડિયાળની છે.

12 સપ્ટેમ્બર, 1897 ના રોજ, અફઘાન સૈનિકોએ સરાગઢને કબજે કરવાનો પ્રયાસ કર્યો, જે ફોર્ટ ગુલિસ્સ્તાન અને ફોર્ટ લોકહાર્ટ વચ્ચે સંકેતલિપીની જગ્યા તરીકે કામ કરતો હતો, બંને કિલો વચ્ચેના તમામ સંચારને કાપી નાખવાના હેતુથી. દારૂગોળો ઓછો હોવા છતાં અને કોઈ મજબૂતાઇ પ્રાપ્ત ન હોવા છતાં, બ્રિટીશ ભારતીય સૈન્યની 36 મી શીખ રેજિમેન્ટના 21 સૈનિકોએ હાવિલ્ડર ઇશર સિંહ (અક્ષય કુમાર) ની આગેવાની હેઠળ મજબૂત લડાઇ કરી.

કેસરી સૈનિકોના જીવનમાં, જ્યાં ઇતિહાસ પાઠ્યપુસ્તકો ન હતા ત્યાં પ્રેક્ષકોને લઈ જાય છે. જો એક સૈનિક તેની છ મહિનાની પુત્રીથી દૂર હોય, તો બીજું જીવન તેની જાતિ ભેદભાવથી ભરેલું છે. આ થોડો લાગણીશીલ સ્પર્શ છે – પરિવાર તરફથી એક પત્ર, જૂતાની જોડી એક જોડી કાળજીપૂર્વક સચવાય છે – જે તારને હડતાલ કરે છે.

તે જ સમયે, કેસરીમાં તેના પ્રકાશ ક્ષણો છે, જે તીવ્ર યુદ્ધના સિક્વન્સથી સ્વાગત રાહત પ્રદાન કરે છે, જે તેના મૂળ બનાવે છે.

અક્ષય કુમાર એ પ્રભાવી ગુંદર છે જે તેની રેજિમેન્ટ અને ફિલ્મને એક સાથે રાખે છે. તે સહેલાઈથી લાગણીશીલ દ્રશ્યોથી ઉચ્ચ તીવ્રતા યુદ્ધ ક્રમમાં ફેરવાઈ જાય છે. પરિણીતી ચોપરા, જે હવલદાર ઇશર સિંહની પત્ની ભજવે છે, ભાગ્યે જ કોઈ દ્રશ્યો બોલે છે.

કેસારી એક સ્લાઇડ સાથે પ્રારંભ કરે છે, જે કહે છે કે આ ફિલ્મ વાસ્તવિક ઇવેન્ટ્સ પર આધારિત હોવા છતાં, તે “સર્જનાત્મક સાહિત્યનું કાર્ય છે” અસંખ્ય રચનાત્મક સ્વતંત્રતાઓ સાથે. આ તે જ ઘટના છે જ્યારે અક્ષય કુમારના સુપરસ્ટાર ઔરા તેની મર્યાદામાં અવિશ્વાસની નિશ્ચિત સસ્પેન્શનને આગળ ધપાવવા માટે કેન્દ્રસ્થાને છે.

આને ચિત્રિત કરો: 10,000 અફઘાન સૈનિકો સાગરગઢ તરફ કૂચ કરી રહ્યાં છે, તેમાંના ઘણા યુદ્ધના ડ્રમને હરાવી રહ્યાં છે. જો કે, ઢોળ વગાડવા માટે માત્ર એક જ વ્યક્તિ તેને અવિચારી મૌનમાં મોકલવા માટે લે છે.

હવલદાર ઇશર સિંહ પણ અજેય લાગે છે; બંધ ક્વાર્ટરથી છાતી પર ગોળીબાર, તેના પેટ અને ઘોર ઇજાઓ દ્વારા તલવાર તેને નીચે લઈ શકતું નથી.

પહેલાથી જ બહાદુર વાર્તામાં, આવા ઓવર-ધ-ટોપ ડિસ્પ્લે અસમાન અને સ્થળની બહાર દેખાય છે. પરંતુ પછી, તે અક્ષય કુમાર છે.

કેસારી 19 મી સદીમાં રચાયેલ હોવા છતાં, તેની ટિપ્પણી એ સમયે અત્યંત સુસંગત છે જ્યારે ધાર્મિક મૂળભૂતવાદ ઉદભવે છે. ધર્મના નામે ‘નાસ્તિક’ પર હુમલો કરવા પઠાણને પ્રોત્સાહન આપતા મુલ્લાએ પ્રશ્ન કર્યો છે.

“આપ ક્યુન બાર બાઅર અલ્લાહ કો બીચ માં લતે હૈ? ઇન્સાન કે કટલ અને જંગ સે સે કયા લેના દીના?” એક આદિવાસી નેતા મલ્લાને પૂછે છે, જે કબૂલ કરે છે કે ધર્મ એ અશાંતિના સમયમાં શસ્ત્રોનો હથિયાર છે. “જંગી બીના હાથેરોન કે નહી લેદ જાત. આપ અપના હથિયાર ઇસ્તમાલ કરીન, ઔર મુજે મારે હત્યાર ઈસ્તામાલ કાર્ને દીન”, મુલ્લાએ જવાબ આપ્યો.

કેસારીનો પ્રથમ ભાગ બિલ્ડ કરવા માટેનો પોતાનો સમય ગ્રહણ કરે છે, છતાં કેવી રીતે હવલદાર ઇશર સિંહ અને તેના માણસો અશક્ય બને છે તે તમારા સમયની દરેક વસ્તુ જેટલી અઘરૂ બનાવે છે. ગીતો પૈકી બી પ્રકની ટેરી મિત્તીની ઉત્તેજક રજૂઆત બહાર આવી છે.

કેઝારી એ દેશભરમાં દેશભક્તિની ફિલ્મ છે કે અક્ષય કુમાર ચાહકોને આખા વર્ષ સુધી રાહ જોવી પડે છે. પરંતુ તે માત્ર તેના કરતાં ઘણું વધારે છે અને આ હોળીનું ઘડિયાળ પાત્ર છે.

કેસરી માટે 5 તારામાંથી 3.

પણ વાંચો કેસરી પર પરિણીતી ચોપરા: મારા સ્ક્રીન સમય વિશે વિચાર ન કરાયો, તે એક છોકરાઓની ફિલ્મ છે

પણ જુઓ: અક્ષય કુમાર બોલીવુડની ‘ખિલાડી’ છે

રીઅલ-ટાઇમ ચેતવણીઓ અને બધી મેળવો

સમાચાર

તમારા ફોન પર ઑલ-ન્યૂ ઇન્ડિયા ટુડે એપ્લિકેશન સાથે. થી ડાઉનલોડ કરો