“પૅન મધર ઓહ્નન્ટ્સ ટુ હેડિંગ”, જેટ પાયલોટ્સ પ્લેડ અનપેઇડ વેતન માટે – એનડીટીવી ન્યૂઝ

સેંકડો જેટ એરવેઝના પાઇલોટ્સે નોકરી માટે અન્ય એરલાઇન્સનો સંપર્ક કર્યો છે

નવી દિલ્હી:

જ્યારે આપણે ઉડવા માટે કોકપીટ દાખલ કરીએ છીએ ત્યારે આપણે જે તાણ નીચે હોય છે તે ભૂલી જવાનો પ્રયાસ કરીએ છીએ, પરંતુ આપણે ફક્ત મનુષ્ય છીએ.

જેટ એરવેઝના વરિષ્ઠ કમાન્ડરોનો તે સંદેશો છે, જેણે ભારતમાં 4 મહિનામાં ચૂકવણી કરી નથી, જ્યારે ભારતની સૌથી મોટી ઉડ્ડયન બ્રાન્ડ પૈકીની એક એરલાઇન, તેના નાણાકીય નાણાકીય સ્થિતિને કારણે ફ્રી-પૉલમાં આવી રહી છે.

જેટ એરવેઝ, જેનો અહેવાલ એક બિલિયન ડૉલરનો દેવું છે , તેણે ધિરાણકર્તાઓ અને વિમાનના ભાડૂતોને ચૂકવવામાં નિષ્ફળ રહ્યા છે અને તેના મોટાભાગના કાફલાને પકડ્યા છે.

” આપણે પણ સામાન્ય મનુષ્ય છીએ. તાણ સ્તર વધશે, આપણે કેટલી વાર પ્રયાસ કરીશું અને તેમને પાછળ રાખીશું. અમે અમારા શ્રેષ્ઠ પ્રયાસ કરીએ છીએ પરંતુ વેતન વગર પગારનો આ તણાવ અનિચ્છનીય છે અને તેને તાત્કાલિક કાઢી નાખવાની જરૂર છે ”, કેપ્ટન કરણ ચોપરા, જેટના બોઇંગ 777 કમાન્ડર છે, જે પાઇલોટ તરીકે બે દાયકાથી વધુ અનુભવ ધરાવે છે.

નાગરિક ઉડ્ડયન પ્રધાન સુરેશ પ્રભુને લખેલા પત્રમાં, જેટ એરવેઝના પાઇલટ્સનું પ્રતિનિધિત્વ કરતી યુનિયનનું નેતૃત્વ કરનાર ચોપરા વધુ હાસ્યજનક હતા.

“કર્મચારીઓના આ વિભાગમાં તણાવ સરળતાથી સલામતી સાથે સમાધાન કરી શકે છે અને તે એવી વ્યવસાયમાં ઇચ્છનીય નથી જે ઉચ્ચતમ સતર્કતા અને સલામતીની માંગ કરે છે,” તે કહે છે.

જેટ એરવેઝ માટે, જાહેરમાં બોલવા માટે તેના પાઈલટોનો નિર્ણય ખરાબ સમયે આવી શક્યો હોત. મિડલ ઇસ્ટર્ન કેરિયર એતિહાદ, જે કંપનીમાં સૌથી મોટો શેરહોલ્ડર છે, સાથે સંકળાયેલા બચાવના સોદા પર કામ કરશે તે અંગે તાત્કાલિક સ્પષ્ટતા નથી. અને તે હજુ પણ અસ્પષ્ટ છે કે જો સ્ટેટ બેન્ક ઑફ ઇન્ડિયા, જે ધિરાણકર્તાઓના જૂથ તરફ દોરી જાય છે, તે તાત્કાલિક રીતે રસ્તો શોધી શકશે.

અહેવાલો અનુસાર, સ્ટેટ બેન્ક ઓફ ઈન્ડિયાએ એરલાઇનના ચેરમેન નરેશ ગોયલ, તેમની પત્ની અને બે નોમિનીને તાત્કાલિક અસર સાથે એરલાઇનના બોર્ડમાંથી નીચે નીકળવા માટે કહ્યું છે. એસબીઆઈના અધ્યક્ષ રજનીશ કુમારે જણાવ્યું હતું કે, “અમે છેલ્લા પાંચ મહિનાથી રિઝોલ્યુશન યોજના પર કામ કરી રહ્યા છીએ. રિઝોલ્યુશન પ્લાન લગભગ તૈયાર હતું, પરંતુ કેટલાક મુદ્દાઓને કારણે વિલંબ થયો છે. અમને થોડી વધુ સમયની જરૂર છે. ”

પરંતુ સમય એ છે જે એરલાઇન પાસે નથી. એરલાઇન્સના પાઈલટોએ સ્પષ્ટ કર્યું છે કે તેઓ 1 લી એપ્રિલથી ઉડાન ભરી શકશે નહીં સિવાય કે તેઓ તેમની બાકી રકમ ચૂકવે.

“તમામ 1,100 સભ્યોએ અમારી પાસે બે માંગણીઓ (મળ્યાં નથી) જો 1 લી એપ્રિલે ઉડવાની રોકવા માટે સર્વસંમતિથી નિર્ણય લીધો છે. અમે અમારા પગાર માંગીએ છીએ અને અમે પણ એક સ્પષ્ટ માર્ગ નકશો જોઈએ છીએ. જેટ એરવેઝ બોઇંગ 777 ના પાઇલોટના અન્ય વરિષ્ઠ કેપ્ટન અસિમ વાલિયન કહે છે કે, આ માગણીઓ પૂરી થઈ નથી તો અમે ઉડાન કરવાનું બંધ કરી દઈશું.

દરમિયાન, સેંકડો પાઇલોટ્સે નોકરી માટે અન્ય એરલાઇન્સનો સંપર્ક સાધ્યો છે . જો જેટ તેના પાઈલટોને જાળવી શકશે નહીં, તો તેની લાંબા ગાળાની સંભાવનાઓ અંધારામાં આવશે.

“જો એરલાઇન્સ પતન પામે તો બજારમાં 1500 જેટલા પાઇલોટ ઉપલબ્ધ થશે. અને મને નથી લાગતું કે અમારી પાસે દરેક માટે નોકરી છે. તેથી દરેક વ્યક્તિ પોતાને સુરક્ષિત કરવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે. અને હું તે કરવા માટે કોઈને દોષ આપતો નથી, ” વેલિયાનિ કહે છે.

આગામી કેટલાક દિવસ એરલાઇન્સના ભવિષ્ય માટે નિર્ણાયક રહેશે. પાઇલટ્સ માટેનું યુનિયન કહે છે કે પરિવારોની સંભાળ રાખવી જોઇએ – તેઓ તેમના પગાર વિના વ્યવસ્થા કરી શકતા નથી.

” પાઇલોટના મુદ્દાઓને ઉકેલો. કેપ્ટન ચોપરા કહે છે કે, તેઓ ઘણી મુશ્કેલીઓમાંથી પસાર થઈ રહ્યા છે.

પાઇલોટ દ્વારા ઇએમઆઈ ચૂકવવાનું છે. ત્યાં બાળકોની શિક્ષણ, વૃદ્ધ માતાપિતા અને હૉસ્પિટલના બિલ છે. લગ્ન સ્થગિત કરવામાં આવી છે. યંગ ફર્સ્ટ ઓફિસર્સે મને વારંવાર બોલાવ્યા છે અને કહ્યું છે કે, ‘સાહેબ, આપણે આપણા માતાઓના ઘરેણાં પહેર્યા છે.’ કૃપા કરીને અમને બચાવો. કૃપા કરીને મેનેજમેન્ટને અમારા પગાર ચૂકવવા વિનંતી કરો. ‘

લોકસભા ચૂંટણી 2019 માટે ndtv.com/elections પર નવીનતમ ચૂંટણી સમાચાર , જીવંત અપડેટ્સ અને ચૂંટણી શેડ્યૂલ મેળવો. અમને 2019 ની ભારતીય સામાન્ય ચૂંટણીઓ માટે 543 સંસદીય બેઠકોમાંથી દરેક માટે ફેસબુક પર પસંદ કરો અથવા Twitter અને Instagram પર અમને અનુસરો.