ફ્લોરિડા સ્પાના ભૂતપૂર્વ માલિકનું કહેવું છે કે તે 'ચિની રિપબ્લિકન' બનવા માટે લક્ષ્યાંકિત છે – હફપોસ્ટ

મોટી માનવ હેરફેરની તપાસમાં ફસાયેલા ફ્લોરિડા સ્પા ચેઇનના ભૂતપૂર્વ માલિકે દાવો કર્યો હતો કે તેણીએ રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પની ઍક્સેસ વેચી દીધી હતી અને કહ્યું હતું કે તેણી ચાઇનીઝ રિપબ્લિકન છે કારણ કે તેણીએ અયોગ્ય લક્ષ્યાંકિત હોવાનું જણાવ્યું હતું.

એક GOP દાતા અને ફ્લોરિડામાં સ્પાના સાંકળના ભૂતપૂર્વ માલિક સિન્ડી યાંગે એનબીસી ન્યૂઝને કહ્યું કે તેણીને તેમના રાજકીય જોડાણ અને ઇમિગ્રન્ટ તરીકેના દરજ્જાને કારણે તેમને મુખ્ય લક્ષ્ય બનાવવામાં આવ્યું હતું અને અન્ય કોઈની આ પ્રકારની તપાસની સજા કરવામાં આવી નહોતી.

બુધવારે પ્રસારિત થયેલી મુલાકાતમાં તેમણે જણાવ્યું હતું કે “હું જાણું છું, એક ચિની રિપબ્લિકન છે.” “તે મુદ્દો છે.”

ગયા મહિનામાં યાંગએ તેના ભૂતપૂર્વ વ્યવસાય પછી મીડિયા ધ્યાન ખેંચ્યું હતું, ફ્લોરિડાના ગુરુ, એશિયા ડે સ્પા ના ઓર્કેડ્સ પર વેશ્યાગીરી અને સેક્સ ટ્રાફિકિંગ રિંગના કેન્દ્રમાં હોવાનો આરોપ મૂકવામાં આવ્યો હતો. અરજીઓ માટે હજારો માણસોને ધરપકડ કરવામાં આવી હતી , જેમાં અબજોપતિ ન્યુ ઇંગ્લેન્ડ પેટ્રિયોટ્સના માલિક રોબર્ટ ક્રાફ્ટનો પણ સમાવેશ થાય છે, અને અન્ય સેંકડો લોકોને ચાર્જ કરવામાં આવ્યા હતા. તેણીએ કોઈપણ ગેરકાયદેસરતાને નકારી દીધી છે.

યાંગ, એક નેચરલ યુ.એસ.ના નાગરિક, સાત વર્ષ પહેલાં આ વ્યવસાય વેચ્યો હતો, પરંતુ મિયામી હેરાલ્ડે તેની અગાઉની માલિકીની નોંધ લીધી તે પછી તે પોતાને કૌભાંડની મધ્યમાં મળી અને તે અઠવાડિયા પહેલા રાષ્ટ્રપતિ સાથે સુપર બાઉલ પાર્ટીમાં પણ આવી. હુમલો હેરાલ્ડ વેસ્ટ પામ બીચમાં પોતાના દેશ ક્લબ ખાતે ટ્રમ્પ સાથે એક સ્વપ્ની પ્રકાશિત કરી.

થોડા દિવસો પછી, મધર જોન્સે અહેવાલ આપ્યો હતો કે યાંગે તેના પતિ સાથે જી.આઇ. યુ.એસ. ઇન્વેસ્ટમેન્ટ્સ એલએલસી નામના વ્યવસાયની માલિકી લીધી હતી જેણે ગ્રાહકોને ” રાષ્ટ્રપતિ સાથે વાતચીત કરવાની તક ” અને અન્ય “રાજકીય વ્યક્તિઓ” ની તક આપવાનું ચૂકવ્યું હતું. કંપની માટેની એક વેબસાઇટ, જે ત્યારથી દૂર કરી, ફ્લોરિડામાં ટ્રમ્પના માર-એ-લાગો રિસોર્ટનો એક ફોટો પણ દર્શાવ્યો જેમાં તેણે અગાઉ પ્રમુખ સાથે “ફોટા લેવાની ગોઠવણ કરી” હતી.

કોંગ્રેશનલ ઇન્ટેલિજન્સ અને ન્યાયતંત્ર સમિતિના કેટલાક વરિષ્ઠ ડેમોક્રેટ્સે શુક્રવારે એફબીઆઇ અને ગુપ્ત સેવાને પત્ર લખીને યાંગ વિશેની માહિતીની વિનંતી કરી હતી અને કહ્યું કે તેઓ અહેવાલોથી મુશ્કેલીમાં હતા . જૂથ, જેમાં સેન માર્ક વોર્નર (ડી-વા.), રેપ એડમ સ્કિફ (ડી-કેલિફ.), સેન ડીઆન ફેઈનસ્ટેઇન (ડી-કેલિફ.) અને રેપ જેરી જેરીરે (ડી.એન.વાય.) નો સમાવેશ કર્યો હતો, પૂછ્યું હતું. એજન્સીઓએ રાષ્ટ્રપતિ સાથેના તેના સંબંધની તપાસ કરવા જણાવ્યું હતું અને કહ્યું હતું કે ધંધો વિદેશી સરકારોને “બ્લેકમેઇલ અથવા અન્ય નકામા હેતુઓ માટે સંભવિત સામગ્રી પ્રાપ્ત કરવા માટે મંજૂરી આપી શકે છે.”

પત્રમાં જણાવાયું છે કે, “જો સાચું હોય, તો આ આક્ષેપો ગંભીર પ્રતિબંધની ચિંતાઓ ઉભા કરે છે.” “ચાઇના વારંવાર બિન-પારંપરિક બુદ્ધિ સંગ્રહકો અને વેપારીઓનો લક્ષ્યાંક સમાધાન કરવા માટે ઉપયોગ કરે છે.”

યાંગે ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન દાવાને ફગાવી દીધી હતી, એનબીસીને કહ્યું કે તે અમેરિકન નાગરિક છે અને ચીનને તેની કોઈ વફાદારી નથી.

“હું અમેરિકન નાગરિક છું. હું ચિની નાગરિક નથી, “તેણીએ કહ્યું. “હું અમેરિકનોને પ્રેમ કરું છું. હું અમારા પ્રમુખને પ્રેમ કરું છું. હું કંઇક ખોટું કરતો નથી. ”

તેણીએ પછીથી એબીસી ન્યૂઝને કહ્યું કે તે “ડર” હતી અને તેને લાગ્યું હતું કે ડેમોક્રેટ્સ ખાલી ” બનાવટી સમાચાર ” પીડાતા હતા કારણ કે તેણીએ ટ્રમ્પ સાથેની એક ચિત્ર માટે પૂછ્યું હતું.