બાયન્સના સીઇઓ કહે છે 'દરેક વ્યક્તિને ક્રિપ્ટોમાં હશે', તે કહે છે 'અનિવાર્ય' – ક્રિપ્ટો ગ્લોબ

બુધવાર (20 મી માર્ચના રોજ), ક્રિપ્ટોક્યુરેંસી એક્સચેન્જ વિનિમયના સીઇઓ ચાંગપેંગ ઝાઓ (ઉર્ફે “સીઝેડ”) એ ચીંચીં મોકલી કે જેપી મોર્ગનના એક્ઝિક્યુટિવ રોન કાર્પોવિચ સાથે અસંમત હોવાનું સૂચવ્યું હતું કે ભંડોળને ખસેડવા માટે હંમેશા બેંકોની જરૂર રહેશે.

અહીં સીઝેડની ચીંચીંની પૃષ્ઠભૂમિ છે. તમે જુઓ, તે પહેલા, જેપી મોર્ગન ચેઝ ખાતે ઇકોમર્સ સોલ્યુશન્સના ગ્લોબલ હેડ રૉન કાર્પોવિચને ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન (“સ્ક્વૉક બોક્સ”, સીએનબીસીના સવારે સમાચાર અને વાર્તા કાર્યક્રમ પર) ફિનટેક સ્પેસમાં “વિક્ષેપકો” ની સ્પર્ધા વિશે પૂછવામાં આવ્યું હતું, અને જવાબ આપ્યો હતો:

“સારું, આખરે દ્રશ્યો પાછળ, તેમને ભંડોળ ખસેડવા માટે બેંકનો ઉપયોગ કરવો પડશે. તે જગ્યામાં સ્પર્ધાના બદલે વધુ ભાગીદારી છે.”

અને પછી ઇન્ટરવ્યૂમાં કાર્પોવિચે કહ્યું હતું કે:

“મને લાગે છે કે આખરે તમને લાગે છે કે દ્રશ્યો પાછળની તકનીકી બ્લોકચેન હશે. મને ખબર નથી કે તમે તે જગ્યામાં કોઈ ગ્રાહક તરીકે કંઈપણ જોશો. મને લાગે છે કે તમે હજી પણ તમારા ચુકવણી પ્રકારનો ઉપયોગ કરવાનું ચાલુ રાખશો , તે વૉલેટ હો, તે કાર્ડ હોવું, તે તમારું બેંક એકાઉન્ટ હોવું જોઈએ, પરંતુ પાછળના દ્રશ્યો, બ્લોકચેનનો ઉપયોગ કરવાની તાત્કાલિક પ્રકૃતિ અથવા તે પ્રકારની તકનીકનો ઉપયોગ કરીને, તે સ્થાનમાં તમારી ચુકવણીને ઝડપી અથવા સસ્તી બનાવશે. ”

હવે આપણી પાસે આ સંદર્ભ છે, ચાલો સીઝેડની ચીંચીં જોઈએ:

હવે, અમે સહમત થઈ શકતા નથી. ઘણા (નાના નથી) વ્યવસાયો પહેલેથી જ બેંકોનો ઉપયોગ કરતા નથી, અને તેઓ ફક્ત સુંદર કામ કરે છે.

જેપીએમ ફક્ત તે મેળવી શકશે નહીં. (તે કારણ પણ છે કે તેઓ # એક્સઆરપી માટે જોખમ નથી)

દરેક વ્યક્તિ ક્રિપ્ટો હશે. જેપીએમને છેલ્લે # ક્રિપ્ટોનો ઉપયોગ કરવો પડશે . https://t.co/duTU7G7mwm

– સીઝેડ બાયન્સ (@ સીઝ_બીબીન્સ) માર્ચ 20, 2019

ચાલો આને તોડી નાખો:

“ઘણા (નાના નથી) વ્યવસાયો પહેલેથી જ બેંકોનો ઉપયોગ કરતા નથી, અને તેઓ ફક્ત સુંદર કામ કરે છે”

વ્યવસાયો માટેનો સૌથી મોટો ખર્ચ કર્મચારી પગાર છે, અને બેંકો પરંપરાગત રૂપે આ પગાર ચૂકવણી કરવા માટે ઉપયોગમાં લેવાય છે. પરંતુ તે હંમેશા આ રીતે હશે? ઓછામાં ઓછું, ક્રિપ્ટો સ્પેસમાં, એવી સંખ્યા વધી રહી છે જે ક્રિપ્ટોમાં પગાર ચૂકવે છે.

વાસ્તવમાં, લૈચટેંસ્ટેઇન ક્રિપ્ટોસેટ્સ એક્સચેન્જ (એલસીએક્સ) દ્વારા યોજાયેલી એક ઇવેન્ટમાં, ઓગસ્ટ 2018 માં, ટેકક્રન્ચ અને સ્થાપક કંપની એર્લિંગ્ટન એક્સઆરપી કેપિટલના ભાગીદાર માઇકલ એરિંગ્ટનને દેખીતી રીતે જ બેનેન્સ સીઈઓએ જણાવ્યું હતું કે 90% બેનીન્સના કર્મચારીઓને બેનીન્સ સિક્કો (બીએનબી) માં તેમના પગાર મળ્યા.

ગઈકાલે, ટ્વિટર અને સ્ક્વેર બંનેના સીઇઓ જેક ડોર્સીએ ટ્વીટ કર્યું:

# બિટકોઇન ટ્વિટર અને # ક્રિપ્ટોટ્વીટર ! સ્ક્વેર 3-4 ક્રિપ્ટો એન્જીનીયર્સ અને 1 ડિઝાઇનરને બીટકોઇન / ક્રિપ્ટો ઇકોસિસ્ટમમાં ઓપન સ્રોત યોગદાન પર પૂર્ણ-સમય કામ કરવા માટે નિયુક્ત કરે છે. ગમે ત્યાંથી કામ કરો, મને સીધી જ રિપોર્ટ કરો, અને અમે તમને બીટકોઇનમાં પણ ચૂકવી શકીએ છીએ! @ સ્ક્રીપ્ટ્ટો રજૂ કરી રહ્યા છીએ . શા માટે?

– જેક (@ જાક) 20 માર્ચ, 2019

તેના થોડા જ સમયમાં, સીઝેડએ એક ચીંચીં મોકલી કે જેણે જણાવ્યું હતું કે બીએનટીસી અને બીએનબીમાં પગાર ચૂકવવા માટે બેનેન્સ ખુશ છે:

Failafe, જો તમે તમારા ભાવિ બોસ સાથે મળી શકતા નથી, તો @ બેનિફિટ પણ ભાડે લે છે. મને જાણ કરવામાં આવશે નહીં, પરંતુ અમે BTC અથવા #BNB માં ચૂકવણી કરી શકીએ છીએ. કૃપા કરીને બેનન્સ હોમપેજ પર અરજી કરો. https://t.co/EtPD2bFzOK

પ્રતિભા માટે કેટલાક મૈત્રીપૂર્ણ સ્પર્ધા, લો. 🙂 https://t.co/45wteTw8l8

– સીઝેડ બાયન્સ (@ સીઝ_બીબીન્સ) 21 માર્ચ, 2019

જ્યારે એક વકીલે આ ચીંચીંની જવાબ આપ્યો ત્યારે પૂછ્યું કે શું બેનન્સ એટર્ની / વકીલોને ભરતી કરે છે, સીઝેડ જવાબ આપ્યો:

દત્તક અમે બીટીસી / બીએનબીમાં અમારા વકીલોને ચૂકવીએ છીએ. ક્રિપ્ટો ફ્રેન્ડલી વકીલો માટે ફિલ્ટર કરવું સરળ છે.

– સીઝેડ બાયન્સ (@ સીઝ_બીબીન્સ) 21 માર્ચ, 2019

“જેપીએમ ફક્ત તે મેળવી શક્યું નથી, (હજી પણ તે કારણ છે કે તે # એક્સઆરપી માટે જોખમ નથી)”

પ્રશ્ન એ છે કે જેપી મોર્ગન નથી મળતો. અમેરિકાના સૌથી મોટા બૅન્કો, મોટા ભાગની અન્ય બેન્કોની જેમ, “બ્લોકચેન નો બીટકોઇન” મંત્રમાં લાંબા સમયથી વિશ્વાસ રાખનાર છે, અને તેના ચેરમેન અને સીઇઓ, જેમી ડિમન, દ્વારા છેલ્લા કેટલાક વર્ષોથી અનેક પ્રસંગોએ ક્રિપ્ટો માટે તેમના વિક્ષેપને વ્યક્ત કર્યો છે.

જોકે, જેપી મોર્ગન હતી જાહેરાત 14 મી ફેબ્રુઆરીના રોજ JPM સિક્કો, એક stablecoin જે શરૂઆતમાં માત્ર તેના વિશાળ સંસ્થાકિય ગ્રાહકો દ્વારા ચૂકવણીની તાત્કાલિક સમાધાન માટે ઉપયોગ કરવામાં આવશે સાથે Cryptocurrency અવકાશમાં તેના અનિચ્છા પ્રવેશ.

એવું લાગે છે કે જે સીઝેડનો અર્થ એ છે કે જેપી મોર્ગન પૂર્ણપણે ક્રીપ્ટો સ્પેસમાં જોડાય ત્યાં સુધી તે રિપલ અને તેના ક્રોસ બોર્ડર પેમેન્ટ સોલ્યુશન xRapid (જે ડિજિટલ એસેટ એક્સઆરપીનો ઉપયોગ કરે છે) માટે ઘણી સ્પર્ધા પૂરી પાડશે નહીં.

“દરેક વ્યક્તિ ક્રિપ્ટો હશે. જેપીએમને છેલ્લે ક્રાઇપ્ટોનો ઉપયોગ કરવો પડશે.”

જોકે ક્રિપ્ટોનું વ્યાપક પ્રમાણ અપનાવવાનું હજુ સુધી થયું નથી – આંશિક રીતે કિંમતની અસ્થિરતાને લીધે આંશિક રીતે અંતર્ગત તકનીકોમાં (જેમ કે વિઝા અથવા માસ્ટરકાર્ડ સ્કેલ ટ્રાંસપ્યુટ વધુ કાર્યક્ષમ બ્લોકચેન્સ), અને આંશિક રૂપે નિયમનકારી અવરોધોને સુધારવાની જરૂરિયાતને કારણે- એવું લાગે છે કે ક્રિપ્ટોક્યુરન્સી અપનાવવાનું દિવસ દિવસે વધી રહ્યું છે.

અહીં કેટલાક સંકેતો છે:

  • વિશ્વના સૌથી મોટા રિટેલરો, જેમ કે સ્વિટ્ઝરલેન્ડના સૌથી મોટા ઑનલાઇન રિટેલર , ક્રિપ્ટો ચૂકવણીઓ સ્વીકારવાનું શરૂ કરી રહ્યાં છે.
  • પહેલાથી જ ઘણા સ્થિરકોઇન્સ છે અને ઘણા વધુ આવતા છે. વિન્ક્લેવૉસ ટ્વિન્સ મુજબ , સ્ટેબલકોઇન્સની ભાવ સ્થિરતા અન્ય પ્રકારની ક્રિપ્ટોક્યુરેન્સીઝ કરતાં માલ / સેવાઓ માટે ચુકવણી માટે વધુ યોગ્ય બનાવે છે.
  • ફેસબુક આ વર્ષે પાછળથી તેની પોતાની ક્રિપ્ટોક્યુરન્સી શરૂ કરી રહ્યું છે, અને જો આ પ્રોજેક્ટ સફળ થાય, તો આ પગલાને એપલ અથવા ગૂગલ જેવા અન્ય ટેક જાયન્ટ્સના સ્પર્ધકો દ્વારા અનુસરવાની શક્યતા છે.
  • સેમસંગ સમર્પિત હાર્ડવેર અને બ્લોકચેન સ્ટાર્ટઅપ સાથેની ભાગીદારી દ્વારા સપોર્ટ કરે છે. એન્જેન તેના ચાવીરૂપ ફોન, ગેલેક્સી એસ 10 પર ખાનગી કીઝનું સલામત સ્ટોરેજ.

અને આજે અગાઉ, સીઝેડએ આ ફોલો-અપ ચીંચીં મોકલ્યું હતું કે તે એવું માને છે કે તે માને છે કે ક્રિપ્ટો આખરે ચુકવણીનો પ્રભાવશાળી સ્વરૂપ બનશે અને આ વિચારને પ્રતિરોધ કરવો તે નિરર્થક છે:

મેં હમણાં જ કહ્યું “દરેક ક્રિપ્ટોમાં હશે”. અને વધુ દત્તક ઓછું કરતાં વધુ સારું છે. મેં કોઈ પણ ચોક્કસ બેંકને ટેકો આપ્યો નથી અથવા ટેકો આપ્યો નથી.

હું ક્રિપ્ટોમાં જોડાવા માટે દરેકને આવકારું છું, જે કોઈપણ રીતે અનિવાર્ય છે. તેને લડવાને બદલે તેના માટે વધુ સારો ઉપયોગ કરો.

– સીઝેડ બાયન્સ (@ સીઝ_બીબીન્સ) 21 માર્ચ, 2019

ફીચર્ડ ઇમેજ ક્રેડિટ: Pexels.com દ્વારા ફોટો