2019 મારુતિ ઇકોને નવી સલામતી સુવિધાઓ મળી – ભાવ રૂ. 23 કરોડ સુધી – રશલેન

આ વર્ષની શરૂઆતથી, મારુતિ તેમની હાલની કારોની કાર અપડેટ કરવામાં વ્યસ્ત છે. તેઓ એરબેગ્સ અને એબીએસ જેવી સુરક્ષા સુવિધાઓ ઉમેરી રહ્યા છે, કારણ કે તે ટૂંક સમયમાં જ ભારતમાં સલામતી સુવિધા ઓફર કરવા માટે ભારતમાં ફરજિયાત બનશે. નહિંતર, કારને વેચાણ પર મંજૂરી આપવામાં આવશે નહીં. આ કારણોસર, મારુતિએ તેમની કાર અપડેટ કરવાનું શરૂ કર્યું છે. જે કારને અપડેટ કરવામાં આવી રહી નથી, તેને બંધ કરી દેવાશે – જેમ્સી, અલ્ટો, ઓમ્ની , વગેરે (અલ્ટોને નવી જીન દ્વારા બદલવામાં આવશે).

બેલેનો અને ઇગ્નીસને અપડેટ કર્યા પછી, મારુતિએ હવે ઇકોને સુરક્ષા સુવિધા સાથે અપડેટ કરી દીધી છે. ભારત એનએએસએપી ક્રેશ પરીક્ષણોનું પાલન કરવા માટે ઓક્ટોબર 2019 સુધીમાં પણ આવી રહ્યું છે, ઇકોને ફરીથી એન્જિનિયર્ડ કરવામાં આવી છે અને તે સંપૂર્ણ અસરકારક અસર, આગળની ઑફસેટ અને સાઇડ ઇફેક્ટ ક્રેશ પરીક્ષણોનું પાલન કરવા માટે સાઇડ ઇફેક્ટ્સ બાર અને ક્રમ્પલ ઝોન પણ મેળવશે.

2019 મારુતિ સુઝુકી ઇકોને સ્ટાન્ડર્ડ સેફ્ટી સુવિધા જેવી કે ડ્રાઇવર એરબેગ, એક સ્પીડ ચેતવણી સિસ્ટમ જે 80 કિ.મી., પાછળના પાર્કિંગ સેન્સર્સ અને એબીએસને પ્રમાણભૂત ફિટમેન્ટ્સ તરીકે બહાર કાઢે છે. આ સુવિધાઓને શામેલ કરવાથી ઇકો માટે નવા ભાવો થયા છે, જે વર્તમાનમાં રૂ .3.37 લાખની વચ્ચે છે – રૂ. 6.33 લાખ

વેરિએન્ટના આધારે ભાવમાં રૂ. 400 થી રૂ .23,000 ની વચ્ચેનો રેન્જ હશે. સલામતી સુવિધા અપગ્રેડ સિવાય, મારુતિ ઇકો કોઈપણ સુવિધા અથવા મિકેનિકલ અપગ્રેડ્સ જોઈ શકતું નથી. તે એક જ એન્જિન દ્વારા સંચાલિત ચાલુ રહે છે, અને તે જ ચલોમાં આવે છે.

વેચાણ અહેવાલ એમપીવી ભારત.

5 અને 7 સીટર વિકલ્પોમાં ઓફર કરાયેલ મારુતિ ઇકો, 1.2 લિટર બીએસ વી 6 સુસંગત એન્જિન દ્વારા સંચાલિત છે, જે 6000 આરપીએમ પર 73 બીએચપી પાવર અને 101 એનએમ ટોર્ક 3,000 આરપીએમ પર ઓફર કરે છે. તે સીએનજી કીટમાં ફેક્ટરી પણ મેળવે છે. મારુતિ એ ઇકોને સ્પીડ ગવર્નર જેવી સુવિધાઓ સાથે સજ્જ ટૂર વી તરીકે પણ વેચી છે અને ખાસ કરીને ફ્લીટ અને કેબ ઑપરેટર્સની માંગને પૂર્ણ કરવા માટે ડિઝાઇન કરવામાં આવી છે.

ઉપરની છબીમાં જોવા મળે છે તેમ, મારુતિ માટે ઇકો અને ઓમ્ની બંને ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. આ સાથે મળીને કંપની દર મહિને 15k એકમોનું વેચાણ કરે છે. ઓમની બંધ થવાની સાથે મારુતિ માંગ પૂરી કરવા ઇકોના ઉત્પાદનમાં વધારો કરવાની યોજના ધરાવે છે. ઇકોનોએ અગાઉ વૈશ્વિક એનસીએપીમાં શૂન્ય શરુઆત કરી હતી. પરંતુ તે સમયે, તેમાં એરબેગ્સ નહોતા. એરબેગ્સ સાથે મારુતિ ઇકોનો ક્રેશ પરીક્ષણ કરવામાં આવ્યો નથી.