આ રેટ-કટ અર્થતંત્ર નથી – ડબલ્યુઓએલએફ સ્ટ્રીટ

સેવા ક્ષેત્રમાં વૃદ્ધિ ગયા વર્ષે લાલ-ગરમ સ્પર્ટ્સથી પાછળ છે પરંતુ મજબૂત રહી છે.

આ ક્ષણે 30-દિવસીય ફેડરલ ફંડ્સના ફ્યુચર્સના ભાવોના આધારે, બજારમાં 57% તક જોવા મળે છે જે ફેડ ડિસેમ્બર 11 ની બેઠક દ્વારા એક અથવા વધુ દરોમાં ઘટાડો કરશે. બજાર દરમાં વધારો કરવાની કોઈ માપી શકતી તક નથી. ફેડ સામાન્ય રીતે દર ઘટાડે છે કારણ કે અર્થતંત્ર મુશ્કેલીમાં આવે છે. તો ચાલો જોઈએ.

યુ.એસ. અર્થતંત્રના આશરે 70% હિસ્સો ધરાવતી સર્વિસ સેક્ટર 2018 માં ટૂંકા ગાળા માટે અનુભવી રહેલા લાલ-ગરમ સ્પર્ટ્સમાંથી પાછા આવી રહ્યું છે, જે 2015 માં રેડ-હોટ વૃદ્ધિના વલણ સમાન હતું. 2015 અને 2018 બંનેમાં, “વાસ્તવિક” જીડીપી (ફુગાવો માટે ગોઠવાયેલા) 2.9% નો વધારો થયો છે, જે મહાન મંદી પછીનો સૌથી ઝડપી વિકાસ છે. અને નવીનતમ માહિતી બતાવે છે કે અર્થતંત્ર હવે શ્રેણીની ટોચ પરથી શ્રેણીની મધ્યમાં ફેરવાઈ રહ્યું છે.

આ સવારે માર્ચમાં સર્વિસ સેકટર, બિન-ઉત્પાદન આઇએસએમ રિપોર્ટ અને આઇએચએસ માર્કિટ યુએસ સર્વિસીસ પીએમઆઇ વિશે બે અહેવાલો દ્વારા પુષ્ટિ મળી હતી. બંને સૂચકાંકો છે જ્યાં 50 કરતા વધુ મૂલ્ય વૃદ્ધિ સૂચવે છે અને 50 ની નીચે મૂલ્ય સેવા ક્ષેત્રના સંકોચન સૂચવે છે. મૂલ્ય જેટલું ઊંચું છે, તેટલું ઝડપી વૃદ્ધિ.

56.1 પર આઇએસએમ નોન-મેન્યુફેક્ચરીંગ ઇન્ડેક્સ મજબૂત વૃદ્ધિ દર્શાવે છે, પરંતુ સપ્ટેમ્બર, ઓક્ટોબર અને નવેમ્બર 2018 માં જ્યારે રેડ-હોટ વૃદ્ધિમાં વધારો થયો છે ત્યારે ઇન્ડેક્સના સ્તર 60 કરતા વધી ગયા છે. આ સૂચકાંક ઓક્ટોબર 2017 માં પણ 60 થી વધ્યું હતું, અને જુલાઈ 2015 માં. તેથી આ 60+ રીડિંગ ખૂબ જ સામાન્ય નથી. હવે આઇએસએમ નોન-મેન્યુફેક્ચરીંગ ઇન્ડેક્સ તેની પોસ્ટ-ફાઇનાન્સિયલ કટોકટીની સામાન્ય શ્રેણીમાં પાછો આવ્યો છે.

આઇએચએસ માર્કિટ યુ.એસ. સર્વિસિઝ પીએમઆઈ, 55.3 પર, “યુ.એસ. સર્વિસ સેક્ટરમાં બિઝનેસ પ્રવૃત્તિમાં વધુ મજબૂત વિસ્તરણ સૂચવે છે, ” અહેવાલમાં જણાવાયું છે. “ફેબ્રુઆરીમાં જોવા મળેલા વધારા કરતા સહેજ નરમ હતો, પરંતુ નવા ઓર્ડર્સમાં મજબૂત વધારો અને વિદેશમાંથી નવા વ્યવસાયમાં વધુ વધારો થવાને કારણે તેમનો ટેકો મળ્યો હતો.”

નીચે આપેલ ચાર્ટ બંને સૂચકાંક બતાવે છે: આઇએસએમ નૉન-મેન્યુફેકચરિંગ ઇન્ડેક્સ (બ્લુ લાઇન, ઈન્વેસ્ટિંગ ડોક્યુમેન્ટ દ્વારા, 2009 થી પાછા) અને આઇએમએસ માર્કિટ સર્વિસીસ પીએમઆઈ (લીલી લાઇન, વાયચાર્ટ્સ દ્વારા, 2012 થી પાછા). મેં વર્ષ 2015 અને 2018 માં બે ટોચના વિકાસ વર્ષોને ચિહ્નિત કર્યા, જ્યારે જીડીપી 2.9% વધ્યો; અને વર્ષ 2016 માં કાળામાં સૌથી ધીમું વૃદ્ધિ વર્ષ, જ્યારે જીડીપીમાં માત્ર 1.6% નો વધારો થયો હતો, કારણ કે માલ-આધારિત ક્ષેત્રોએ મંદીમાં પ્રવેશ કર્યો હતો જે તેલના બસ્ટની અસરો દ્વારા ભારયુક્ત હતો. માર્ચ 2016 માં, આઇએચએસ માર્કેટ પીએમઆઇ 50 થી નીચે ડૂબી ગયું, અને તેથી કોન્ટ્રેક્શન મોડમાં. પરંતુ તે ટકી શક્યું ન હતું, અને સેવાઓના ક્ષેત્રો ફરીથી બંધાયા હતા:

આઇએસએમ નોન-મેન્યુફેકચરિંગ પીએમઆઇ અને આઇએચએસ માર્કેટ સર્વિસિસ એમ બંને પીએમઆઇ વિવિધ સેવાઓના અર્થતંત્રને જુદી જુદી રીતે ટ્રેક કરે છે અને તેમાં તે બધા ક્ષેત્રોનો સમાવેશ થતો નથી.

આઇએચએસ માર્કિટ પીએમઆઇ સંકુચિત છે : તેમાં ગ્રાહક સેવાઓ (છૂટક સિવાય), પરિવહન, માહિતી, સંચાર, નાણા, વીમા, સ્થાવર મિલકત અને વ્યવસાયિક સેવાઓ શામેલ છે.

આઇએસએમ પીએમઆઈ વ્યાપક છે: તેમાં રિટેલનો સમાવેશ થાય છે; બાંધકામ વ્યાવસાયિક, વૈજ્ઞાનિક અને તકનીકી સેવાઓ; સ્વાસ્થ્ય કાળજી; શૈક્ષણિક સેવાઓ; આવાસ અને ખાદ્ય સેવાઓ; જાહેર વહીવટ; ખાણકામ; વ્યવસાયિક સેવાઓ; કૃષિ, વનસંવર્ધન, માછીમારી અને શિકાર; પરિવહન અને વેરહાઉસિંગ; સ્થાવર મિલકત, ભાડા અને ભાડાપટ્ટો; માહિતી કલા, મનોરંજન અને મનોરંજન; ઉપયોગિતાઓ; નાણા અને વીમા; અને જથ્થાબંધ વેપાર.

તેથી મેં કંઈક કર્યું જેનું મને સારું જાણવું ન હતું, પરંતુ હું એકલા ઘરે હતો, જેથી બોલી શકું: મેં બંને સૂચકાંક સરેરાશ (2012 માં પાછા આવતા દરેક મહિના માટેના સૂચકાંકનો ડેટા પોઇન્ટ ઉમેરીને અને પરિણામો દ્વારા બે ભાગો વહેંચ્યા. ). આ કેટલાક અવાજને દૂર કરે છે અને 2016 માં સર્વિસ સેક્ટરના વિકાસમાં મંદી સહિત 2016 ની મંદી પછી સ્થપાયેલા વૃદ્ધિના મધ્યમાં બદલાવ સહિત વલણને વધુ સ્પષ્ટ રીતે બતાવે છે:

સમગ્ર આઇએસએમ નોન-મેન્યુફેકચરિંગ પીએમઆઈ સિવાય પેટા સૂચકાંક છે. ટોચની ત્રણ સબ-સૂચકાંકમાંથી, બે ધીમી વૃદ્ધિ દર્શાવે છે:

  • નોન-મેન્યુફેકચરિંગ બિઝનેસ એક્ટિવિટી ઇન્ડેક્સ (માર્ચમાં 57.4% ફેબ્રુઆરીમાં 64.7% થી)
  • નવા ઓર્ડર ઇન્ડેક્સ (માર્ચમાં 59%, ફેબ્રુઆરીમાં 65.2% થી).

અને એકમાં વૃદ્ધિને વેગ મળ્યો.

  • રોજગાર સૂચકાંક (માર્ચમાં 55.9%, ફેબ્રુઆરીમાં 55.2% થી).

આઇએસએમ ઈન્ડેક્સ આવરી લેતા 18 વ્યક્તિગત ક્ષેત્રોમાં, 16 માર્ચમાં વૃદ્ધિ દર્શાવે છે, અને બે કરાર (શૈક્ષણિક સેવાઓ અને છૂટક વેપાર).

આઈએચએસ માર્કિટ રિપોર્ટ નોંધે છે કે કંપનીઓએ ધંધાકીય પ્રવૃતિમાં મજબૂતાઈને “ક્લાઈન્ટની માંગમાં મજબૂત કરવા” સાથે સંકળાયેલા છે:

નવા ઓર્ડરમાં વધારો નવા અને હાલના ગ્રાહકો પાસેથી વધુ માંગને આભારી છે. જોકે વિકાસની ગતિ શ્રેણીની વલણની નીચે થોડી હતી, તે છેલ્લા પાંચ મહિનામાં સૌથી મજબૂત જોવા મળી હતી. દરમિયાન, નવા નિકાસ વ્યવસાયમાં બીજા મહિનામાં વધારો થયો, જે ઘણીવાર નવા ક્લાયન્ટ્સના હસ્તાંતરણ સાથે જોડાયેલો હતો.

કામના બેકલૉગ સતત ત્રીજા મહિનામાં વધ્યા છે, અને “બેકગૉલ સંચયની દર નવેમ્બર 2014 થી સંયુક્ત અને સૌથી ઝડપી છે.”

પરંતુ આગામી 12 મહિનામાં આઉટપુટ માટેનો દેખાવ વૈશ્વિક વેપારના તણાવ, આર્થિક વિકાસની ચિંતાઓ અને વધુ તીવ્ર સ્પર્ધા વિશે અનિશ્ચિતતાને લગતી ચિંતાઓ દ્વારા ઘેરાયેલો હતો. ડિસેમ્બર 2017 થી આશાવાદનું સ્તર સૌથી નીચું રહ્યું અને એકંદરે મૌન થયું. ”

અને નોકરીની બનાવટ “મે 2017 થી સૌથી નબળામાં ધીમી પડી, જે ભાગમાં ઓછા વેપારના વિશ્વાસ સાથે જોડાયેલી છે.”

તેથી આ પ્રકારનું દૃશ્ય છે જ્યાં બધું જ હંકી-ડોરી નથી, પરંતુ એકંદર પ્રવૃત્તિ મજબૂત વૃદ્ધિ માટે ટ્રેક પર છે, કેટલાક વિસ્તારોમાં વાસ્તવિક શક્તિ અને કેટલાક અન્યમાં નબળા ફોલ્લીઓ છે.

જો સેવા પ્રવૃત્તિઓ નબળી પડી જાય, જેમ તેઓએ 2016 માં કર્યું, ફેડ અર્થતંત્ર વિશે નર્વસ થઈ જશે. પરંતુ જો સેવાની પ્રવૃતિઓ હાલમાં તેઓની રેન્જમાં રહે છે, તો ફેડ લાગણી અનુભવી શકે છે. એફઓએમસીના કબરોએ પણ તેમની માન્યતા વ્યક્ત કરી છે કે આ અર્થતંત્ર સાથે, દર ઘટાડવા માટેનો સમય યોગ્ય નથી. અને અન્યોએ, આ અર્થતંત્રને કારણે, ટેબલ પર દર વધારો કર્યો છે. પ્લોટ વિકસિત થતાં સેવાઓ ક્ષેત્ર મહત્ત્વનું રહેશે.

મેન્યુફેક્ચરીંગ સેક્ટરમાં વૈશ્વિક સ્તરે નબળાઈ છે, પરંતુ યુ.એસ., જાયન્ટ્સ વચ્ચેની સ્વચ્છ ગંદા શર્ટ ત્યાં અટકી રહી છે, એવું માનવામાં આવે છે કે તેની શર્ટ ગંદા થઈ રહી છે. વાંચો .. યુ.એસ. હજુ પણ મેન્યુફેક્ચરિંગ જાયન્ટ્સમાં શુધ્ધ ડર્ટી શર્ટ, જર્મની દેવું કટોકટીના સ્તર, જાપાન કરાર, ચીનની ખાનગી ક્ષેત્રની સરકારી બેલઆઉટ પર ગણાય છે.

WOLF સ્ટ્રેટ વાંચવાનો આનંદ માણો અને તેને સમર્થન આપવા માંગો છો? એડ બ્લોકર્સનો ઉપયોગ કરવો – હું તદ્દન શા માટે શામેલ છું – પરંતુ સાઇટને સમર્થન આપવા માંગો છો? તમે “બિઅર મની” દાન કરી શકો છો. હું તેની પ્રશંસા કરું છું. કેવી રીતે શોધવા માટે બિઅર મગ પર ક્લિક કરો:

WOLF સ્ટ્રેટ નવું લેખ પ્રકાશિત કરતી વખતે શું તમે ઇમેઇલ દ્વારા સૂચિત થવા માંગો છો? અહીં સાઇન અપ કરો .