ઓઇલ ડીપ્સ, પરંતુ બ્રેન્ટ હિટ 70 સાઉદી વિજયમાં – $

© રોઇટર્સ. © રોઇટર્સ.

બારાની કૃષ્ણ દ્વારા

Investing.com – $ 70 તેલ, ચકાસાયેલ. આગામી લક્ષ્ય $ 80?

સાઉદી અરેબિયાની આશા છે કે આ વર્ષની શરૂઆતથી બ્રેન્ટ ક્રૂડના ભાવ ઓછામાં ઓછા 70 ડોલર પ્રતિ બેરલ છે. ગુરુવારે હેજ ફંડ્સની આશાએ સાચી આશા સાબિત થઈ હતી અને અન્યોએ લાંબા સમય સુધી યુએસમાં ક્રૂડ સ્ટોકપાઇલ્સમાં અનપેક્ષિત વધારોની ચિંતાઓને પાછો ખેંચી લીધા પછી તે પ્રતિકાર સામે પાછો ખેંચાયો હતો.

લંડન-ટ્રેડિંગ, વૈશ્વિક સ્તરે તેલ માટે બેંચમાર્ક, ગુરુવાર દીઠ બેરલ દીઠ 9 સેન્ટ અથવા 0.1%, 69.40 ડોલર પ્રતિ સ્થિર. દિવસના વેપારના અંત પહેલા તે 70.03 ડોલરની ઊંચાઈએ પહોંચ્યો હતો.

હ્યુસ્ટન શિપ ચેનલમાં રહેલા મુદ્દાને લીધે યુ.એસ. ઓઇલની નિકાસમાં ધીરે ધીરે ન્યૂયોર્ક-ટ્રેડિડે 36 સેન્ટ અથવા બેરલ દીઠ 62.10 ડોલર પ્રતિ બેરલ દીઠ 62.10 ડોલરના ભાવે ઘટાડો કર્યો હતો.

છેલ્લા મહિનામાં જહાજ ચેનલમાં રાસાયણિક સ્ટોરેજ સુવિધા પર આગ લાગી હતી, જેના કારણે ક્રૂડ નિકાસમાં ખલેલ પહોંચાડીને હબનું અસ્થાયી બંધ થયું હતું. યુએસ ઓઇલ શિપમેન્ટ્સ, જે માર્ચમાં પૂર્વેના દિવસમાં 3.6 મિલિયન બેરલનો રેકોર્ડ ઊંચો હતો, ગયા સપ્તાહે ધીમી ગતિએ 2.72 મિલિયન બીપીડી થઈ ગઈ હતી. રિફાઇનરીના આઉટેજથી ઓઇલ પ્રોસેસિંગમાં પણ ઘટાડો થયો છે, જેના પરિણામે ગેસોલિન અને અન્ય ઇંધણના ઓછા ઉત્પાદન અને ક્રૂડના વધુ શેરોમાં ઘટાડો થયો છે. રિફાઇનરી ગયા સપ્તાહે 86.5% ની નીચી સપાટીએ ચાલુ રહી હતી, જે ઓછામાં ઓછા આ વર્ષે 90% ની આસપાસ છે.

ગુરુવારમાં ઓઇલ સેન્ટિમેન્ટની મદદથી રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ અને ચાઇનાના વાઇસ પ્રમીયર લીઉ હે વચ્ચેની સુનિશ્ચિત મીટિંગ 4:30 વાગ્યે ઇટીને રાખવામાં આવી હતી, જ્યાં તેઓ ચર્ચા કરવા અને સંભવતઃ જાહેરાત કરી રહ્યા હતા કે કડવો વર્ષ સમાપ્ત કરવા માટે વેપાર સોદાની રૂપરેખા હોઈ શકે છે. બે વિશાળ અર્થતંત્રો વચ્ચેના ટેરિફ યુદ્ધો.

ગુરુવારની મીટિંગ પછી કેટલાક ઊર્જા સોદાને જાહેર કરવા માટે ચીનની તેલના બુલ્સ ટ્રમ્પ પર ગણાય છે અને ચાઇનીઝ તેલની માગની ગતિ વિશે શંકા દૂર કરે છે.

બ્લૂમબર્ગે અગાઉ ગુરૂવારે નોંધ્યું હતું કે યુ.એસ. ચીનને વેપારના પ્રતિનિધિઓને પહોંચી વળવા માટે ચીન માટે 2025 નું લક્ષ્ય સેટ કરવા માંગે છે. આ યોજના સોયાબીન અને ઊર્જા ઉત્પાદનો સહિત વધુ યુએસ કોમોડિટી ખરીદવા માટે ચીનને જોશે, અને ચીનમાં ચાલતી યુએસ કંપનીઓ માટે સંપૂર્ણ વિદેશી માલિકીને બંધનકર્તા પ્રતિજ્ઞા તરીકે મંજૂરી આપશે.

ગુરુવારના બ્રેન્ટના સીમાચિહ્ન સાથે, સાઉદી અરેબિયાએ ઓપેકમાં તેના સાથીદારો સાથેના એન્જિનિયરિંગ સાથે રશિયાના આગેવાની હેઠળના 10 અન્ય ઓઇલ ઉત્પાદક દેશો સાથેના આક્રમક ઉત્પાદન કાપ દ્વારા ઓઇલના ભાવમાં છેલ્લા 40% બજારના ક્રેશથી પાછા લાવવાની તેની સફળતા દર્શાવી છે. ઈરાની અને વેનેઝુએલાના તેલ પરના અમેરિકાની પ્રતિબંધોએ બજારને કડક બનાવ્યું, સાઉદી અને ઓપેકને તેમના ધ્યેયને પ્રાપ્ત કરવામાં મદદ કરી.

આજની તારીખે, ડબલ્યુટીઆઇ 37% વધ્યું છે અને બ્રેન્ટ 2 9% વધારે છે, જો કે તેની 2018 ની ટોચની સપાટીએ હજુ પણ 20% ઓછું છે. ક્રૂડની બહાર, ઊર્જા તારો, 49% વધી રહ્યો છે, જ્યારે ડીઝલ અને અન્ય પરિવહન ઇંધણો માટેનો પ્રોક્સી 20% વધ્યો છે.

ઘણા લોકો સાઉદીને આગામી 80 બ્રેન્ટની બંદૂકની આશા રાખે છે, જોકે તે વૈશ્વિક અર્થતંત્ર અને તેલની માગ પર ઘણો આધાર રાખે છે.

ડિસક્લેમર: ફ્યુઝન મીડિયા

તમને યાદ કરાવવું છે કે આ વેબસાઇટમાં સમાયેલ ડેટા રીઅલ-ટાઇમ અથવા સચોટ નથી. તમામ સીએફડી (સ્ટોક્સ, ઇન્ડેક્સ, ફ્યુચર્સ) અને ફોરેક્સના ભાવ એક્સચેન્જ દ્વારા આપવામાં આવતાં નથી પરંતુ તેના બદલે માર્કેટ ઉત્પાદકો દ્વારા, અને તેથી ભાવ ચોક્કસ હોઈ શકતા નથી અને વાસ્તવિક બજાર કિંમતથી અલગ હોઈ શકે છે, જેનો અર્થ છે ભાવ ભાવ સૂચક છે અને વ્યવસાયિક હેતુ માટે યોગ્ય નથી. તેથી આ ડેટાનો ઉપયોગ કરવાના પરિણામે ફ્યુઝન મીડિયાની કોઈપણ જવાબદારીને ગુમાવવાની કોઈ જવાબદારી તમારી પાસે નથી.

ફ્યુઝન મીડિયા અથવા ફ્યુઝન મીડિયા સાથે સંકળાયેલ કોઈપણ વ્યક્તિ ડેટા, અવતરણચિહ્નો, ચાર્ટ્સ અને આ વેબસાઇટની અંતર્ગત ખરીદી / વેચાણ સંકેતો સહિતની માહિતીના આધારે વિશ્વાસ પરના પરિણામે નુકસાન અથવા નુકસાન માટે કોઈ જવાબદારી સ્વીકારશે નહીં. નાણાકીય બજારોમાં ટ્રેડિંગ સાથે સંકળાયેલા જોખમો અને ખર્ચને લગતી સંપૂર્ણ માહિતી આપો, તે જોખમકારક રોકાણ સ્વરૂપમાંનું એક શક્ય છે.