ઓઆરઈસી પર યુદ્ધ, ટ્રાયમ્પ ઘોષણા કરે છે, સાઉદીસ હાસ્ય ઓઇલ પ્રાઈસ સર્જીસ તરીકે – સીસીએન

ઑપિક પર યુદ્ધ, ટ્રાયમ્પ ઓઈલ પ્રાઇસ સર્જીસ તરીકે સાઉદિસ હાસ્ય પર ઘોષણા કરે છે

ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ ખાલિદ અલ-ફાલીહ સાઉદી અરેબિયા ઓપેક તેલની કિંમત

સાઉદી અરેબિયામાં ક્યાંક, ખાલિદ અલ-ફલીહ હાસ્ય કરે છે કારણ કે ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ પ્રયાસ કરે છે – અને નિષ્ફળ જાય છે – બૂમિંગ તેલની કિંમતને દબાવવા માટે. | સોર્સ: એએફપી / એપી. છબી સીસીએન દ્વારા સંપાદિત.

Hacked.com પર ફ્યુચર એસેટ્સના વિશિષ્ટ વિશ્લેષણ અને રોકાણ વિચારો મેળવો. કોડનો ઉપયોગ કરીને આજે સમુદાયમાં જોડાઓ અને $ 400 સુધી ડિસ્કાઉન્ટમાં મેળવો: “સીસીએન + હેક્ડ”. અહીં સાઇન અપ કરો .
Hacked.com પર ફ્યુચર એસેટ્સના વિશિષ્ટ વિશ્લેષણ અને રોકાણ વિચારો મેળવો. કોડનો ઉપયોગ કરીને આજે સમુદાયમાં જોડાઓ અને $ 400 સુધી ડિસ્કાઉન્ટમાં મેળવો: “સીસીએન + હેક્ડ”. અહીં સાઇન અપ કરો .

ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ આજે ઓઇલની કિંમતો પરના હુમલાને વેગ આપી રહ્યો છે કારણ કે યુ.એસ. ક્રૂડ આજે 5 મહિનાની ઊંચી સપાટીએ પહોંચ્યો છે. અત્યાર સુધી યુ.એસ. પ્રમુખ ટ્વિટર દ્વારા ઉચ્ચ ઉર્જા ખર્ચને નકારી કાઢવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું છે, એવું લાગે છે કે હવે તે ઓપેકને ઑનલાઇન ઓચિંતા કરતાં વધુ કરવા માંગે છે. સી.એન.બી.સી.ની જાણ પ્રમાણે , યુ.એસ. પાઇપલાઇન ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરને પ્રોત્સાહન આપવા માટે રચાયેલ બ્લોકબસ્ટર એક્ઝિક્યુટિવ ઓર્ડર દ્વારા આ સેક્ટરમાં “પ્રભુત્વ” સુનિશ્ચિત કરવા માંગે છે. વાસ્તવમાં, જ્યારે ક્રુડ આવે છે ત્યારે ટ્રમ્પ જોખમી ટાઇટ્રોપ પર ચાલે છે.

ઓપેક તેલના પ્રવાહમાં ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. વૈશ્વિક બજારો નાજુક છે, તેલની કિંમત ખૂબ ઊંચી છે. આભાર!

– ડોનાલ્ડ જે. ટ્રમ્પ (@realrealaldam ટ્રમ્પ) 28 માર્ચ, 2019

ખેડૂતો માટે સસ્તા ઊર્જા મહાન છે, ટ્રમ્પ માટે સરસ

ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ ઊર્જા નીતિ દ્વારા તેમની લોકપ્રિયતા વધારવામાં મુખ્ય તકલીફનો સામનો કરે છે તે મુખ્ય બે અવરોધો છે કે તેના આધારની બે બાજુ વિવિધ વસ્તુઓ જોઈએ છે. પ્રથમ, રસ્ટ બેલ્ટના ખેડૂતો અને કારખાનાના કર્મચારીઓ છે જે જીવનના ખર્ચમાં ઘટાડો કરે છે. ખેડૂતો, ખાસ કરીને, ઘણાં ઇંધણનો ઉપયોગ કરે છે અને ઊર્જાના ખર્ચમાં કોઈ ઘટાડો તેમના વ્યવસાય માટે એક મોટો ફાયદો છે. આ સંદર્ભે, ટ્રમ્પ કેટલાક પાકના ભાવો સાથે કરેલા તેના વેપાર યુદ્ધના કેટલાંક નુકસાનને સરભર કરવામાં મદદ કરી શકે છે.

આ સિક્કોની બીજી બાજુ એ છે કે ટેક્સાસ અને ઓક્લાહોમા જેવા અન્ય લાલ રાજ્યો ઉચ્ચ ઊર્જાના ભાવને પ્રેમ કરે છે. ઐતિહાસિક રીતે, ડેમોક્રેટ્સ કરવામાં આવી છે કોલસા સમગ્ર raked ક્રૂડ કિંમત ગભરાવવું પ્રયાસ આ વિસ્તારોમાં. આ રાજ્યોને બોર્ડ પર રાખવા માટે ટ્રમ્પ આદિવાસીવાદ પર બૅન્કિંગ છે, અને જો મત કોઈ સૂચક છે, તો તે હજી પણ ઘણા છે.

યુએસ અનિશ્ચિતતા – ઓબામા અથવા ટ્રમ્પ નહીં – પહેલેથી જ ઊર્જા ‘પ્રભુત્વ’ બનાવ્યું છે

તદુપરાંત ટ્રમ્પે ઓપેકને ઊંચા તેલના ભાવ વિશે બાસિંગ અને યુ.એસ. “પ્રભુત્વ” પુનઃસ્થાપિત કરવા ઇચ્છે તે જોવાનું વિચિત્ર છે જ્યારે તે વિશ્વની સૌથી મોટી ઓઇલ ઉત્પાદક કંપની છે. ઓબામાએ અગાઉ દાવો કર્યો હતો તેના માટે ક્રેડિટ માટે લાયક નથી, પરંતુ ટ્રમ્પ પણ નથી. સારી જૂની તકનીકી ચાતુર્યીએ યુ.એસ. ઍક્સેસને બિનઉપયોગી ડિપોઝિટનો દુરુપયોગ કરવામાં મદદ કરી.

અમને ક્રૂડ તેલ ઉત્પાદન

યુ.એસ. ક્રૂડ ઓઇલના ઉત્પાદન વર્ષોથી ઉપર તરફ વલણ ધરાવે છે. | સ્રોત: ફેક્ટચેક.org

જો કે, ત્યાં એક અન્ય કારણ છે કે ટ્રમ્પ તેલના ભાવને કાબૂમાં રાખવા માંગે છે, અને તે જ કારણ છે કે તે સસ્તા નાણાં પર ફેડરલ રિઝર્વ પર હુમલો કરે છે. ટ્રમ્પ કરવું તે બધું અર્થતંત્રનો પ્રયાસ અને ઉત્તેજન આપવાનું છે. તેના જીડીપીના દાવાને ફળદ્રુપ બનાવવા માટે તેને ઓવરડ્રાઇવમાં જરૂર છે. જો ઊર્જાના ભાવ ખૂબ ઊંચા ગ્રાહકો હોય, તો સંરક્ષણાત્મક બનો. ફુગાવો ચૂકવણીમાં ખાય છે તે વેતન લાભ પણ ઘટાડે છે.

અમેરિકન જનતા માટે જેનેટ યેલને એક વાર સસ્તી ઊર્જા ” ટેક્સ કટ” કહેવાતી હતી, અને તે કદાચ સાચું છે. ઓપેક યુનાઈટેડ સ્ટેટ્સ કરતા સામાન્ય રીતે ખૂબ જ વૈવિધ્યસભર વૈવિધ્યસભર છે, તેથી યુએસના વિરોધમાં એકંદરે સસ્તા તેલ નોંધપાત્ર નકારાત્મક છે જ્યાં તે સેવા આધારિત અર્થતંત્ર માટે ચોખ્ખું ફાયદો છે.

તેલની કિંમતો પર ટ્રમ્પનું યુદ્ધ ટેક્સાસમાં તેમની લોકપ્રિયતા સિંક કરી શકે છે?

જો યુ.એસ. પ્રમુખ ઊર્જાના ભાવમાં ઘટાડો કરવા સફળ થાય છે, તો 2020 માં રસપ્રદ ટ્વિસ્ટ હોઈ શકે છે. ટેક્સાસ થોડા સમય માટે વાદળી સ્થળાંતર કરી રહ્યું છે, અને બેટો ઓ ‘ રોર્કે તાજેતરના ચૂંટણીમાં ટેડ ક્રૂઝને લગભગ ઉભા કર્યા છે.

જો ઑઇલ કર્મચારીઓ પૂરતી ચિંતિત હોય તો 2020 માં તેઓ બળવો કરી શકે છે. આનો ફ્લિપ-સાઇડ એ છે કે ટમ્પમ્પ મિશિગન અને વિસ્કોન્સીનની “નીલ દિવાલ” માં તેનું નિર્માણ આધાર વધારશે કારણ કે અર્થતંત્ર હમીંગ રાખે છે.

મિ. ટ્રમ્પ દ્વારા આ બધી સામાન્ય વ્યૂહરચના છે. ટેક્સાસમાં 38 મતદાર મત લેવા માટે અંતિમ ડેમોક્રેટ 1976 માં જીમી કાર્ટર હતું .

લેખક વિશે

ફ્રાન્કોઇસ એરે

લોસ એંજલસમાં ટેકરીઓ પર રહેતા નાણાકીય સટ્ટાબાજી. જેડી પરંતુ બહુ વકીલ નથી. પ્રિય ટ્રેડિંગ પુસ્તકો જેક શ્વેગર દ્વારા લખાયેલ કંઈપણ છે.