પોલીસ આઈડી અપનાવવાની માતાના પાંચમા બાળકનું અવશેષ છે, જેણે કેલિફોર્નિયાના ખડકોથી કુટુંબીજનોને બરતરફ કર્યો હતો

(સીએનએન) હાર્ટ પરિવારના પાંચમા બાળકની હત્યા કરવામાં આવી હતી, જ્યારે તેમની નશામાં દત્તક આપતી માતાએ ગયા વર્ષે કેલિફોર્નિયાની ખીણમાં પરિવારને ધકેલી દીધા હતા , તેની ઓળખ છોકરીની જૈવિક માતાની મદદથી કરવામાં આવી છે.

બુધવારે સમાચાર પ્રકાશનમાં મેન્ડોસિનો કાઉન્ટી શેરિફની ઑફિસે જણાવ્યું હતું કે તેણીને 16 વર્ષીય હેનાહ હાર્ટ તરીકે ઓળખવામાં આવી છે. એક બાળક, દેવોન્ટે, 15, ગુમ થયેલ છે.
શેરિફના નિવેદનમાં જણાવાયું છે કે, “સંભવિત દૃશ્ય એ છે કે તે પણ આ બનાવમાં મરી ગયો હતો, પરંતુ કેસ ખુલ્લો અને સક્રિય રહેલો છે.”

હેન્નાહની મમ્મી આગળ આવે છે

જેનિફર અને સારાહ હાર્ટ બંનેએ 38 ભાઈબહેનોને બે સેટ અપનાવ્યા: ડેવોન્ટે યિર્મેયા, 14 અને સીએરા, 12 નો ભાઈ હતો, જ્યારે હાન્ના અબીગેઇલ, 14 અને માર્કિસ, 19 વર્ષની બહેન હતી.
જેનિફર પછી – તમામ સૂચનો દ્વારા, ઇરાદાપૂર્વક – 26 માર્ચના રોજ યુ.એસ. હાઇવે 101 સાથે પરિવારને ખડતલથી ખસી ગયો, સત્તાવાળાઓએ ઝડપથી માર્કસ, યિર્મેયાહ અને એબીગેઇલ સાથે માતાને ઓળખી કાઢ્યા. બે અઠવાડિયા પછી, સીઆરાનો મૃતદેહ ખીણના ઉત્તરમાં બીચ પર મળી આવ્યો.
મેન્ડોસિનો કાઉન્ટી શેરિફની ઑફિસે 9 મી મેની એક અહેવાલ પ્રાપ્ત કર્યો હતો કે માનવ અવશેષો – જૂનમાં એક પગનો ભાગ, જેન્સમાં ગૂંચવણભર્યો હતો – એક બીચ પર મળી આવ્યો હતો , પરંતુ ક્રાઇમ લેબ તરત જ તેને ઓળખી શક્યો નહીં.
“ઓક્ટોબરની 2018 માં, એક મહિલા જેણે પોતાની જાતને માર્કિસ, એબીગેઇલ અને હેન્નાહ હાર્ટની માતા તરીકે ઓળખી હતી તે મેન્ડોસિનો કાઉન્ટી શેરિફની ઑફિસનો સંપર્ક સાધ્યો હતો અને સૂચવ્યું હતું કે તેણે આ બનાવ વિશે પરિવારના સભ્ય દ્વારા સાંભળ્યું છે,” શેરિફના નિવેદનમાં જણાવાયું છે.
મહિલાએ ડી.એન.એ. નમૂના પૂરું પાડ્યું, અને મંગળવારે, ગુના પ્રયોગે તપાસકર્તાઓને જણાવ્યું કે અવશેષો હાન્નાના છે.

એક વિસ્તૃત રુસ?

જેનિફર અને સારાહ હાર્ટ એ અંતિમ હિપ્પી મામ્સ તરીકે પ્રસ્તુત થયા હતા , પરંતુ તેમની મૃત્યુ પછીના અઠવાડિયામાં, ઑરેગોન, વૉશિંગ્ટન અને મિનેસોટાના અધિકારીઓ તેમજ તેમને જાણતા લોકોએ કહ્યું હતું કે હોમસ્કૂલિંગ, કાર્બનિક ફૂડ અને મ્યુઝિક તહેવારો તેમના વળાંક માટે ફક્ત આવરી લેવાયા હતા બાળક પાલન પર તત્વજ્ઞાન.
આક્ષેપો પૈકીના હાર્ટ્સે તેમના બાળકોને ખોરાક આપવાનો ઇનકાર કર્યો હતો અને કલાકો સુધી ફ્લોર પર સૂઈ જવાની ફરજ પડી હતી. કેટલીકવાર, બાળકોમાં સામાન્ય વર્તણૂંક માટે સજા કરવામાં આવી હતી, જેમ કે રાત્રિભોજન ટેબલ પર હસવું.
પરિવારના નસીબની પહેલાંની વિગતો સંપૂર્ણપણે સ્પષ્ટ નથી, પરંતુ વુડલેન્ડ, વુડલેન્ડના પરિવારના પડોશીઓમાંના એક બ્રુસ ડેકાલેબનું કહેવું છે કે આ કુટુંબ 2017 ની મધ્ય અને 2018 ની શરૂઆતમાં તે સ્થળે ખસેડ્યું હતું. તેઓ “ખૂબ ખાનગી” હતા. કહ્યું.
દીકાલેબે જણાવ્યું હતું કે, એક છોકરી દિકલ્સના બારણાની સવારે 1:30 વાગ્યે સુરક્ષાની વિનંતી કરી હતી કારણ કે તેના માતાપિતા તેણી સાથે દુર્વ્યવહાર કરી રહ્યા હતા.
“અમે તેણીને તેના માતાપિતા તરફ પાછા લઈ ગયા … અને પછી હું ત્યાં બીજી સવારે ગયો અને વસ્તુઓની ચકાસણી કરી અને બધું જ સામાન્ય લાગ્યું, અને અમે તેને ત્યાંથી જવા દીધા.”

એક દુર્ઘટના માટે પ્રસ્તાવ

પરિવારના એસયુવી ખડકોના તળિયે મળી તે પહેલાંના દિવસોમાં, દેવંટે ખોરાકની માગણી કરી અને કહ્યું કે તેની માતાઓએ તેને સજા તરીકે, તેને ખવડાવવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. દેવન્તે સતત પ્રથમ વાર – દિવસમાં એક વાર, પરંતુ પછીથી વારંવાર ત્રણ વખત – અને ડેકાલ્બ્સે કહ્યું કે તેઓએ 23 મી માર્ચે ચાઈલ્ડ પ્રોટેક્ટીવ સર્વિસીસ તરીકે ઓળખાવી હતી .
ડેકલબે કહ્યું કે, જ્યારે કોઈ સામાજિક કાર્યકર તૂટી ગયો ત્યારે કોઈએ બારણુંનો જવાબ આપ્યો નહીં, અને પરિવાર બીજા દિવસે ગયો . પોલીસે ન્યૂપોર્ટ, ઑરેગોન અને કેલિફોર્નિયાના ફોર્ટ બ્રગ, 24 માર્ચે પુરાવા મળ્યા હતા.
25 મી માર્ચે પરિવારની છેલ્લી જોગવાઈ આવી હતી, જ્યારે જેનિફર હાર્ટ ફોર્ટ બ્રગના સેફવે ખાતે સર્વેલન્સ ફૂટેજ શોપિંગ પર દેખાયા હતા.
પરિવારના એસયુવીની શોધ કર્યા પછી, તપાસકર્તાઓએ જણાવ્યું હતું કે જેનિફર હાર્ટની રક્ત-દારૂ સામગ્રી ડ્રાઇવિંગની કાનૂની મર્યાદાથી વધુ હતી. જેનિફરને 70-પગની શરૂઆત થઈ અને બ્રેક વગર ખડકોથી ત્વરિત થઈ ત્યારે સારાહ હાર્ટ અને કેટલાક બાળકોને નિરાશ કરવામાં આવ્યા. પોલીસે જણાવ્યું હતું કે, આ સ્થળે કોઈ સ્કિડ અંક નહોતું .
“મેન્ડોસિનો કાઉન્ટી શેરિફ ઑફિસ કોઈપણ સંભવિત સંશોધક લીડને અનુસરવા માટે તૈયાર છે પરંતુ તેને અન્ય સ્થળે સ્થિત દેવંટોનું કોઈ સંકેત મળ્યું નથી,” એમ વિભાગએ જણાવ્યું હતું.