સનસ્ક્રીનનો ઉપયોગ વધુ સારી રીતે રક્તવાહિની આરોગ્ય તરફ દોરી શકે છે, અભ્યાસ સૂચવે છે – ધ સિયાસેટ ડેઇલી

<લેખ id = "ધ-પોસ્ટ">

શ્રેણી: આરોગ્ય પ્રકાશિત: એપ્રિલ 08 દ્વારા પોસ્ટ કર્યું , 2019, 11:44 વાગ્યે અપડેટ કરેલું: એપ્રિલ 08, 2019, 11:44 વાગ્યે

< img alt = "સનસ્ક્રીનનો ઉપયોગ વધુ સારું રક્ત વાહિની આરોગ્ય તરફ દોરી શકે છે, અભ્યાસ સૂચવે છે" data-path = "https://i1.wp.com/www.siasat.com/wp-content/uploads/2018/10/Sunscreen- સલામતી.jpg? માપ બદલો = 800% 2C426 અને એસએસએલ = 1 "ઊંચાઈ =" 426 "સ્રોત =" https://www.siasat.com/wp-content/themes/sahifa/images/default/siasat-default-stl-800500. જેપીજી "પહોળાઈ =" 800 ">

વોશિંગ્ટન: રક્તવાહિનીઓના વિસર્જનને સુરક્ષિત કરીને સનસ્ક્રીન હાનિકારક અલ્ટ્રાવાયોલેટ કિરણોત્સર્ગ (યુવીઆર) ના સંપર્કથી ત્વચાના રક્ત વાહિની કાર્યને સુરક્ષિત કરે છે. ત્વચા પરની પરાકાષ્ઠા, ત્વચાના રક્તવાહિનીઓને સૂર્યના નુકસાનથી રક્ષણ પૂરું પાડે છે, તાજેતરના એક અભ્યાસમાં સૂચવવામાં આવ્યું છે.

સૂર્યમાંથી યુવીઆર ત્વચાની કેન્સર અને અકાળ ત્વચાના વૃદ્ધત્વમાં ફાળો આપતા પરિબળ તરીકે સારી રીતે દસ્તાવેજીકૃત થયેલ છે. . ત્વચામાં ઉપલબ્ધ નાઇટ્રિક ઑકસાઈડની માત્રાને ઘટાડીને ત્વચાના રક્તવાહિનીઓ (વાસોડિલેશન) ના નાઈટ્રિક ઑકસાઈડ-સંબંધિત સંકલન ઘટાડવા માટે યુવીઆર મળી આવ્યું છે. નાઈટ્રિક ઑકસાઈડ રક્ત વાહિની આરોગ્ય માટે આવશ્યક એક સંયોજન છે. ચામડીના રક્ત વાહિનીઓનું વાસણ ચિકિત્સા શરીરના તાપમાનને નિયમનમાં અને સ્થાનિક સ્તરે ચામડી અને સમગ્ર શરીરમાં ગરમી તાણનો જવાબ આપવા માટે મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવે છે.

આ તારણોની પ્રાયોગિક જીવવિજ્ઞાન 2019 મીટિંગમાં ચર્ચા થઈ.
પેન્સિલવેનિયા સ્ટેટ યુનિવર્સિટીના સંશોધકોએ ત્વચા બ્લડ વાહિનીઓના વેસોડિલેશનને પ્રોત્સાહિત કરવાની નાઇટ્રિક ઑકસાઈડની ક્ષમતા પર સનસ્ક્રીન અથવા પરસેવો સાથે યુવીઆર સંપર્કની અસરનો અભ્યાસ કર્યો. તંદુરસ્ત યુવાન પુખ્ત વયસ્ક ત્વચાની ત્વચા સાથે એક હાથ પર યુવીઆર (UVR) ના સંપર્કમાં આવ્યા હતા જ્યારે બીજી આર્મ કંટ્રોલ તરીકે સેવા આપી હતી અને યુવીઆર સારવાર પ્રાપ્ત કરી નહોતી. યુવીઆર (UVR) ની માત્રા સવારના દિવસે બહાર એક કલાક વીતાવતા સમકક્ષ હતી, પરંતુ સનબર્નની લાલચ વિના. પ્રત્યેક પ્રતિભાગીની યુવીઆર-ખુલ્લી આર્મ પરની ત્રણ સાઇટ્સ રેન્ડમલી રીતે ત્રણ ઉપચારમાંની એકને સોંપવામાં આવી હતી:

· એક સાઇટને ફક્ત યુવીઆર પ્રાપ્ત થયો છે,

· બીજી સાઇટને યુવીઆર રસાયણિક સનસ્ક્રીનથી પ્રાપ્ત થઈ છે. ચામડી પર, અને

· ત્રીજી સાઇટને ત્વચા પર સિમ્યુલેટેડ પરસેવો સાથે યુવીઆર પ્રાપ્ત થયો.

યુવીઆર-એકમાત્ર સાઇટમાં નાઈટ્રિક ઓક્સાઇડ-સંબંધિત વાયસોઇડિલેશન ઓછું જોવા મળ્યું હતું નિયંત્રણ હાથ. જો કે, સનસ્ક્રીન- અને પરસેવો દ્વારા સારવાર કરાયેલ સાઇટ્સએ નાઈટ્રિક ઑકસાઈડ-સંબંધિત વાસોડિલેશનમાં આ ઘટાડા બતાવ્યાં નથી.

“આગળ, જ્યારે યુવીઆર (UVR) પહેલાં સનસ્ક્રીન લાગુ કરવામાં આવ્યું હતું, ત્યારે યુવીઆર એક્સપોઝર ખરેખર વધારો થયો [નાઈટ્રિક ઑકસાઈડ-સંબંધિત વાસોડિલેશન ] [નિયંત્રણ કમાન] ની સરખામણીમાં, અથવા જ્યારે ચામડી પર ચામડી હતી. સંશોધન ટીમએ લખ્યું હતું કે, “ત્વચા પર સનસ્ક્રીન અથવા પરસેવોની હાજરી એ રક્ષણાત્મક ભૂમિકા ભજવી શકે છે.”

“જે લોકો ઘણો સમય વિતાવે છે, કસરત કરે છે અથવા ભાગ લે છે સનસ્ક્રીનનો ઉપયોગ કરીને બહારની અન્ય વિવિધ પ્રવૃત્તિઓ ફક્ત ચામડીનાં કેન્સરથી જ નહીં, પણ ચામડીના વાહિની કાર્યમાં ઘટાડો સામે રક્ષણ આપે છે, એમ અભ્યાસના પ્રથમ લેખક એસ. ટોની વુલ્ફે લખ્યું હતું.

સ્રોત: ANI

વિષયો: સનસ્ક્રીન