પી.ટી.બી.ટી.ટી.ની પ્રગતિના પ્રતીક તરીકે પીટ બટ્ટીગિગની અસંભવિત વધારો

(સીએનએન) દક્ષિણ બેન્ડ પહેલા, ઇન્ડિયાના, મેયર પીટ બુટીગિગે 2020 ડેમોક્રેટિક નામાંકન માટે દેશના ધ્યાનને ગંભીર દાવેદાર તરીકે પકડી લીધો હતો, તે આયોવામાં હતા અને તેમની આવનારી બિડ માટે પાયાની રચના કરી હતી.

પ્રગતિશીલ કાર્યકરોના એક સંમેલનને સંબોધતા, બટિગીગ, જે ગે છે અને તેના પતિ, ચેસ્ટન સાથે લગ્ન કરે છે, વોશિંગ્ટનમાં બનેલા નિર્ણયોના નિર્ણયો પર અસર કરે છે.
ડિસેમ્બરમાં તેમણે કહ્યું હતું કે “મારા પતિના પક્ષમાં ક્રિસમસ રાત્રિભોજન પર બેઠો છે, જેનો મારો લગ્ન, અમારા પરિવાર – તેની સુખાકારી નથી પરંતુ તેની અસ્તિત્વ – યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ સુપ્રીમ કોર્ટમાં એકલ મતની કૃપાથી આવે છે.”
ઇવેન્ટ પછી, મહિલાઓનો એક જૂથ એલિવેટર્સની નજીક જોડાયો અને દક્ષિણ બેન્ડ મેયરની તેમની પ્રથમ છાપ પર પ્રતિબિંબિત થયો.
“મને તે મેયર પીટ વ્યક્તિ ગમે છે,” એલિવેટર નજીક ઊભેલી એક મહિલાએ બીજાઓને કહ્યું. “તે ગે અને જતા સ્થળ છે.”
ત્યારથી મહિનામાં, બટિગીગ આગામી વર્ષે રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પને લેવાના ઉમેદવારોના ડેમોક્રેટિક ક્ષેત્રની અંદર એક નાના શહેરના અસ્પષ્ટ મેયરમાંથી સ્ટેન્ડઆઉટ દાવેદાર સુધી ગયા. અને ગે હોવા છતાં, બટિગીગની વાર્તાની સંપૂર્ણતા, તેમની ઓળખનો એક મુખ્ય પાસાં છે, જે મતદારો કહે છે કે તેમને અન્ય ઉમેદવારોથી અલગ કરે છે અને બટ્ટીગિગએ વિશેષતામાં વધારો કરવાનું શરૂ કર્યું છે તેવું કંઈક એવું છે. તેમના ઝુંબેશે તાજેતરના સપ્તાહોમાં ટેકો અને પૈસા માટે એલજીબીટી સમુદાયોમાં ટેપ કરીને તેમની નવી સ્થિતિ પર કબજો મેળવવા માટે કામ કર્યું છે.
રેસમાં એલજીબીટી સમુદાયના એકમાત્ર સભ્ય તરીકે તેમની ઝડપી વૃદ્ધિએ તેમની ઓળખના મહત્ત્વ અને માત્ર એક દાયકા દરમિયાન એલજીબીટીના અધિકારો પરની પ્રગતિ અંગે વ્યાપક વાતચીત કરવાની પ્રેરણા આપી છે.
ચૅડ ગ્રિફીન, રાષ્ટ્રપતિ ચૅડ ગ્રિફીન જણાવે છે કે “હકીકત એ છે કે તેના લૈંગિક અભિમુખતા એ મુખ્ય મથક નથી, તે પ્રમુખ માટે વિશ્વસનીય યોગ્ય ઉમેદવાર તરીકે પ્રાપ્ત થઈ રહ્યો છે, જેમ કે બીજા બધા જ છે, તે સિવાય પ્રશ્ન એ અમારી પ્રગતિનો ગહન સંકેત છે.” હ્યુમન રાઇટ્સ ઝુંબેશ, યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સમાં સૌથી મોટો એલજીબીટી એડવોકેસી ગ્રુપ.

‘પોસ્ટર બાળક બનવા માટે આતુર નથી’

તે બધું મેયર માટે થોડું ગોઠવણ છે, જેમણે એક વખત લખ્યું હતું કે તે પાછળથી જીવનમાં બહાર આવ્યા હતા, કારણ કે તે એલજીબીટી મુદ્દા માટે પોસ્ટર બાળક બનવા માંગતો નહોતો.
મેયરના પૂર્વ-પ્રચાર અભ્યારણ્ય “શોર્ટ વે વે હોમ” માં, બટિગીગ લખે છે કે તે ચિંતા કરે છે કે તેના આવનારી વસ્તુ તે એવી વસ્તુમાં ફેરવાશે જે તે નથી.
“મેં શરૂઆતથી કારણોને સખત ટેકો આપ્યો હતો, પરંતુ તેઓ દ્વારા વ્યાખ્યાયિત કરવા નથી માંગતા,” તેમણે લખ્યું.
વૉશિંગ્ટન, ડી.સી.ના વિજયી ફંડ નેશનલ શેમ્પેન બ્રંચે રવિવારે, સમગ્ર દેશમાં એલજીબીટીક્યુ ઉમેદવારો માટે નાણાં એકત્ર કરવા માટે એક ઇવેન્ટનો ઉપયોગ કર્યો હતો, બટિગીગે તે એક પગલું આગળ લીધું અને તેના પ્રેક્ષકોને કહ્યું કે તેમની જાતીય લૈંગિકતા સાથે વ્યવહાર “એક પ્રકારની યુદ્ધ. ”
બટિગીગે કહ્યું, “જો તમે મને એવી ગોળી આપી શકો કે જે મને સીધી બનાવી શકે, તો તમે મને પાણીનો સ્વામી આપી શકો તે પહેલાં હું તેને ગળી ગયો હોત.” “અત્યારે વિચારવું મુશ્કેલ છે. જો તમે મને સમજાવી હતી કે તે મને ગે બનાવે છે, તો હું તેને છરીથી કાપી શકું.”
તેણે પછીથી ઉમેર્યું: “ભગવાનનો આભાર માનવો કોઈ ગોળી નથી. ભગવાનનો આભાર માનો, ત્યાં કોઈ છરી નથી.”
બટ્ટીગિગ તેમના સંસ્મરણોમાં લખે છે કે તે 2014 માં અફઘાનિસ્તાનમાં તેની જમાવટ હતી જેનાથી તેને તેમના જાહેર અને ખાનગી જીવનની શરતોમાં આવવાની ફરજ પડી. હાર્વર્ડના એક વિદ્યાર્થી તરીકે બટિગીગે સાઇટ પર “માણસોની શોધ” તરીકે ઓળખાય તેવા માણસોને જોવા માટે ફેસબુકના પ્રારંભિક પુનરાવર્તનનો ઉપયોગ કર્યો હતો તે હકીકત હોવા છતાં, તે “જ્યાં સુધી હું ક્રિયામાં માર્યો હોઈ શકું તેવી શક્યતા પર પ્રતિબિંબિત થતો નથી ત્યાં સુધી તે” , બત્રીસ વર્ષનો, મૂળભૂત રીતે મારા બધા વયસ્ક જીવન માટે એક “તેણે તેને સમજ્યું કે” બહાર આવવાની જરૂર છે. ”
તેણે દક્ષિણ બેન્ડ ટ્રિબ્યુનમાં જૂન 2015 ના નિબંધમાં આમ કર્યું, જ્યાં તેમણે સુનાવણીમાં નિર્ણય કર્યો કે સુપ્રીમ કોર્ટ ટૂંક સમયમાં નક્કી કરશે કે ગે લગ્ન રાષ્ટ્રીય સ્તરે કાયદાકીય રીતે કાનૂની છે કે કેમ તે જાહેર કરીને તે જાહેર કરે છે કે “કેટલાક સારા કરી શકે છે” લોકો તેમની જાતિયતા સાથે સંઘર્ષ કરે છે.
રેસમાં એકમાત્ર ગે ઉમેદવાર તરીકે, બટિગીગને પણ એવા પ્રશ્નો પૂછવામાં આવ્યા છે કે જે અન્ય ઉમેદવારોને સંબોધિત ન હતા.
માર્ચમાં બ્રેકફાસ્ટ ક્લબ પર દેખાવ દરમિયાન, બટિગીગને પૂછવામાં આવ્યું હતું કે ચિક -સેન્ટ્રિક ફાસ્ટ ફૂડ કંપની ચિક-ફિલ-એ વિશે તેમને કેવું લાગે છે , જે ટીકાકારોનો સામનો કરે છે – અને, કેટલાક કિસ્સાઓમાં, બહિષ્કાર – ગે અધિકારોના હિમાયતીઓમાંથી ચિક-ફિલ-એ રાષ્ટ્રપતિ ડેન કેથી દ્વારા ગે-ગે જૂથો અને ગે-વિરોધી ટિપ્પણીઓને તેના દાન માટે.
“હું તેમની રાજકારણને મંજૂર કરતો નથી, પરંતુ હું તેમના ચિકનની મંજુરી આપું છું,” બટિગીગે કહ્યું. પાછળથી તેમણે બીજી ઘટનામાં ઉમેર્યું હતું કે જ્યારે તેઓ કંપનીઓનો બહિષ્કાર કરવાનો અને તેમના પૈસા ખર્ચવા લોકોના હક્કને ટેકો આપે છે, તેમ છતાં તેઓ ચિંતા કરે છે કે તે લોકો તરફ દોરી જાય છે “કેટલીકવાર કેટલાક કિસ્સાઓમાં સદ્ગુણ સંકેતલિપીમાં ફસાઈ જાય છે જ્યાં અમે ખરેખર સુસંગત નથી. ”
એલજીબીટી સમુદાયમાં વિવાદાસ્પદ વિષય પર તે એક સરસ દેખાવ હતો અને તેને સાર્વત્રિક રૂપે પ્રાપ્ત થયો ન હતો.
“તે એલજીબીટીક્યૂ સમુદાયમાં લોકોને બડાઈ મારતો હતો,” વિજય ફંડ અને હેડટનના ભૂતપૂર્વ મેયર ઍનીસ પાર્કર, જે 2010 માં ચૂંટાયા ત્યારે પ્રથમ યુએસ શહેરના પ્રથમ ગે મેયરમાંના એક હતા, બિકીગિગની ચિક વિશેની ટિપ્પણી -ફિલ-એ. “સમુદાયના ડાબી બાજુએ ચોક્કસપણે લોકો છે જે કહે છે કે તે પૂરતું સારું નથી. પરંતુ મને લાગે છે કે પીટ પર બીજો દેખાવ લેવા માટે ઘણા લોકોએ એક એવું કારણ છે કે તે બ્રિજ બિલ્ડર છે, મુખ્ય પ્રવાહ છે , રસ્તાના રાજકારણી મધ્યમાં છે અને તે સંતુલન અને નિષ્પક્ષતાની સ્થિતિ શોધવા માંગે છે. ”
બટ્ટીગિગ તેની લૈંગિકતા પ્રત્યે ધ્યાન ખેંચવા માંગતો ન હતો, તો પણ તેને રાષ્ટ્રપતિની ઝુંબેશ દરમિયાન મળ્યા હતા. અને ગે ગે રાઇટ્સ એડવોકેટ્સ અને રાજકીય ઓપરેટિવ્સની દૃષ્ટિએ તે ગે છે, તે સંપત્તિ હોઈ શકે છે.
2008 માં હિલેરી ક્લિન્ટનના 2016 ની ઝુંબેશ મેનેજર રોબી મુક અને પ્રમુખ ગેઇમમેન જેણે પ્રમુખ પ્રમુખપદની ઝુંબેશ ચલાવી હતી તેવું એક કારણ હતું કે “ઓબામાએ 2008 માં ઘણી સફળતા પ્રાપ્ત કરી હતી તેવું તેમણે ઘણાં રીતે બદલાવનું પ્રતિનિધિત્વ કર્યું હતું.” “મને લાગે છે કે બટ્ટીગિગ પ્રાથમિકમાં ઘણી રીતે પરિવર્તન રજૂ કરે છે જ્યાં મતદારો ઇચ્છે છે.”
મૂક ઉમેરે છે: “હું જાણું છું તે બધા ગે પુરુષો, તેઓ બધા તેને પૈસા આપવા માંગે છે. તે પૈસાનું ભંડોળ ઊભું કરવા માટે સૌથી ખરાબ વસ્તી વિષયક નથી.”
મતદાન આને બહાર લાવે છે – તાજેતરના એનબીસી / વોલ સ્ટ્રીટ જર્નલ પોલમાં જાણવા મળ્યું છે કે આશરે 70% અમેરિકન લોકો ગે અથવા લેસ્બિયનના ઉમેદવાર સાથે ઉત્સાહી અથવા આરામદાયક છે – પરંતુ તે ગે સમજૂતીકારો માટે હજી પણ નોંધપાત્ર છે જેમણે બટિગીગ અભિયાન.
ભૂતપૂર્વ રેપ. બાર્ને ફ્રેન્ક, જે 1987 માં બહાર આવ્યા હતા અને તે સમયે, યુનાઈટેડ સ્ટેટસમાં સૌથી વધુ જાણીતા ગે રાજકારણી તરીકે ગણવામાં આવતા હતા, તેમણે રાજકારણમાં તેમના દાયકાઓ દરમિયાન કહ્યું હતું કે તેમણે ક્યારેય તેમની જાતીયતા સંપત્તિ તરીકે જોયેલી નથી. બટ્ટીગીગ માટે, જોકે, તે હોઈ શકે છે, તેવું કહી શકાય છે, કારણ કે તે લોકોને ભૂતકાળમાં હોમોફોબિક દૃશ્યો ધરાવતા હોય છે જે મતદાન બૉક્સમાં પ્રવેશી શકે છે.
“તેમની ઉમેદવારી સંપૂર્ણ ગતિનો એક ઉદાહરણ છે જેની સાથે આપણે ત્યાં આવી રહ્યા છીએ. મને લાગે છે કે તે ખૂબ જ સ્પષ્ટ છે, ગે હોવાનું સ્પષ્ટપણે સંપત્તિ છે,” ફ્રેંકે કહ્યું હતું. “એક રીતે, તે લોકોને ભૂતકાળની ભૂલો માટે લગભગ એકાંતમાં તક આપે છે.”
તે એલજીબીટીક્યુ મતદારો માટે, જેઓ બટ્ટીગિગ ઘટનાઓમાં આવ્યા છે, કેટલાક કારણ કે તેઓ તેમને અને અન્યને ટેકો આપે છે કારણ કે તેઓ રાષ્ટ્રપતિ માટે ચાલતા ગે ગેન વિશે વિચિત્ર છે, બટિગીગના ઉદ્ભવમાં પ્રતીકવાદ શક્તિશાળી છે.
“મને લાગે છે કે તે મહત્વનું છે કારણ કે પ્રતીકવાદ મહત્વપૂર્ણ છે. મને લાગે છે કે તે તમારા નેતાઓમાં પ્રતિબિંબિત થવું મહત્વપૂર્ણ છે,” 37 વર્ષીય આદિ દુબેશે ગયા મહિને દક્ષિણ કેરોલિનામાં બટ્ટીગિગમાં ભાગ લીધો હતો, જેમાં તેમના પતિ માઈકલ ઉપશો, 34, અને તેમના 16 -મોન-દીકરો ફિનિક. “પરંતુ મને લાગે છે કે તેમને યોગ્ય ખ્યાલ મળ્યો છે કારણ કે તે તેમની ઓળખને ગ્રહણ કરે છે અને તેઓ ઇચ્છે છે કે લોકો તેમની ઓળખ જાણી શકે પરંતુ તે તે કોણ નથી.”
ઉપશો માટે, બટિગીગની રાષ્ટ્રપતિની બિડ પ્રતિનિધિત્વ વિશે છે, તેમણે જણાવ્યું હતું કે, “તમારા પિતાનું પ્રતિનિધિત્વ કરવામાં આવે છે” અને તેમના નાના પુત્રને કહી શક્યા છે કે “તમે એવી દુનિયામાં વધી રહ્યા છો જે તમારા જેવા લોકો અને કુટુંબોને સ્વીકારે છે.”
“તે ઘણો અર્થ છે,” તેમણે ઉમેર્યું.

રેડિકલ સામાન્યતા

એક ક્ષેત્ર જેમાં ગે અધિકારના કાર્યકરો બટ્ટીગિગની ઝુંબેશથી ખૂબ જ ખુશ થાય છે તે રીતે કે અભિયાનની અજમાયશની અત્યાર સુધીની હાલની વ્યક્તિ ચેસ્ટન બટ્ટીગિગ સાથેના લગ્નથી સમાન-લિંગના લગ્નની સામાન્યતામાં દૃશ્યતા વધી છે.
29 વર્ષીય ચેસ્ટનને મહિને થોડા હજાર ટ્વિટર અનુયાયીઓ તરફથી આ મહિને તેના ઑનલાઇન નીચેના બલૂનને આ મહિને આશરે 200,000 મળ્યા છે. તે અને તેના પતિ નિયમિત જીવનની સામાન્ય બાબતો વિશે ચીંચીં કરે છે: સપ્તાહના અંતે લોન્ડ્રી કરવાનું, કોચ અને તેમના બે કૂતરાઓ પર વાંચવું.
“લોન્ડ્રીનો ઝડપી ભાગ લો. મોટા અવાજે ચીસો સાંભળો. રસોડામાં ભયભીત થાઓ, લોહીના પૂલમાં @ ચેસ 10 બૂટિગિગ જોવાની અપેક્ષા છે. તે પછી મને ખબર છે કે @ લિનમેન્યુએલ મારા પતિનું અનુકરણ કરે છે, જેની જીંદગી હવે પૂર્ણ થઈ ગઈ છે,” પીટ બુટીગિગે ગયા મહિને ટ્વિટ કર્યું હેમિલ્ટન સ્ટાર પછી ટ્વિટર પર તેના પતિને અનુસર્યા.
બુટીગિગ તેના લગ્ન પર રવિવારના બ્રંચ પર પ્રતિબિંબિત થયો હતો.
બટિગીએ કહ્યું કે, “ચેસ્ટન સાથે લગ્ન કર્યા પછી મને વધુ સારા માણસ બનાવવામાં આવ્યા છે,” બટિગિગે કહ્યું હતું કે, ઇન્ડિયાનાના ભૂતપૂર્વ ગવર્નર માઇક પેન્સ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું તે પહેલાં, જેમણે સમાન-લિંગ લગ્નનો વિરોધ કરવા અંગેની ટિપ્પણીનો લાંબા સમયનો ઇતિહાસ છે.
“અને હા શ્રી વાઇસ પ્રેસિડેન્ટએ મને ભગવાનની નજીક રાખ્યો છે,” બટિગીગે કહ્યું હતું કે ભીડ તેમને સ્થાયી ઉદ્ધાર આપે છે. “જો તમને મારી સાથે સમસ્યા છે, તો તમારી સમસ્યા મારી સાથે નથી. તમારી ઝઘડો, શ્રી, મારા સર્જક સાથે છે.”
પીટ અને ચેસ્ટન ઑનલાઇન મળ્યા હતા અને મેયરએ 2017 માં શિકાગોના ઓ’હેર ઇન્ટરનેશનલ એરપોર્ટ ખાતે તેમના પતિને દરખાસ્ત કરવાની દરખાસ્ત કરી હતી, તે સ્થળ જ્યાં ચેસ્ટન, એક શિક્ષક હતા, જ્યારે તેઓ પ્રથમ ડેટિંગ એપ્લિકેશન હિંગે પર જોડાયા હતા.
માત્ર એટલું જ હકીકત એ છે કે બંને રાજકીય તબક્કે ખુલ્લી રીતે પોતાનું જીવન જીવી રહ્યાં છે, પાર્કર, વિજય ફંડના વડા અને હ્યુસ્ટનના ભૂતપૂર્વ મેયરની આંખોમાં એક ક્ષણ છે.
“હું 70 ના દાયકાથી એક કાર્યકરો રહ્યો છું અને જો તમે મને પાછો પૂછ્યો હોત તો જો અમે સમલિંગી પુરુષ હોત, તો રાષ્ટ્રપતિ માટે ચાલતો હોત, તો મેં વિચાર્યું કે તમે પાગલ છો.”
પરંતુ ચેસ્ટન બટ્ટીગિગની લોકપ્રિયતામાં વધારો થયો છે જેણે એલજીબીટીક્યુ સમુદાયમાં ખરેખર પુરુષો અને સ્ત્રીઓને આશ્ચર્યકારક બનાવ્યું છે, જે વધારો તાજેતરમાં જ હ્યુસ્ટનમાં હ્યુમન રાઇટ્સ ઝુંબેશના વાર્ષિક ગાલાને તેના શનિવારે હ્યુમન રાઇટ્સ ઝુંબેશનું વાર્ષિક ગલાડ્યું હતું તે હકીકત દ્વારા સિમેન્ટ કરવામાં આવ્યું હતું. વૉશિંગ્ટન, ડી.સી. માં વિજય ફંડ ઇવેન્ટ.
અને ચેસ્ટન બ્યુટીગિગ, 18 વર્ષની ઉંમરે બહાર આવી અને થોડા જ સમય પછી તેના ઘરમાંથી બહાર નીકળી ગયો, તેણે રમૂજથી – નેટફિક્સના “ક્વિઅર આઇ” ના યજમાનોને ટ્વિટ કરવા જેવા, તેમને શોપિંગ લેવા, ગંભીર, જેવી પૂછપરછ કરવાને સ્વીકાર્યા છે. જ્યારે તેણે ટ્વિટ કર્યું હતું કે “કબાટમાં તમારો સમય અને તમારી આવનારી મુસાફરી તમારા સંબંધી છે. … તમારે પ્રથમ વાંધો છે.”
ફ્રેન્ક માટે, જેમણે 2012 માં તેમના લાંબા સમયના ભાગીદાર જેમ્સ રેડી સાથે લગ્ન કર્યા હતા, તેમને ઓફિસમાં લગ્ન કરવા માટેનો પ્રથમ ગે રાજકારણી બનાવવામાં આવ્યો હતો, આ એલજીબીટીક્યુ યુગલના મહત્વની વાત નોંધપાત્ર છે.
ફ્રેન્કએ એક મુલાકાતમાં કહ્યું હતું કે, “સાત વર્ષ પહેલાં મેં લગ્ન કર્યા છે. તે આંતરરાષ્ટ્રીય સમાચાર હતું જ્યારે મેં જાહેરાત કરી હતી કે હું લગ્ન કરી રહ્યો છું.” “તે બી.ડી.ડી., જો બીડેન, જેનો ઉલ્લેખ છે તે હવે છે. હવે, પીટ લગ્ન કરે છે તે હકીકત એ એક મોટો સોદો નથી. સાત વર્ષમાં એનબીડી માટે બીએફડી. … તે ખૂબ પ્રગતિનો સંકેત છે.”