લાંબા સમય સુધી જીવંત અને તંદુરસ્ત સ્તર શરૂ કરવા માટે વધુ સંકળાયેલા, અભ્યાસ શોધે છે – એએનઆઈ ન્યૂઝ

<લેખ>

ANI | અપડેટ કરેલું: 12 એપ્રિલ, 2019 18:54 IST

વૉશિંગ્ટન ડી.સી. [યુ.એસ.એ.], 12 એપ્રિલ (એએનઆઈ): પોતાને ફિટ રાખવા માટે જીમમાં ફટકારવું પસંદ નથી? ચિંતા કરશો નહીં! તાજેતરના સંશોધનોએ નિષ્કર્ષ આપ્યો છે કે તમારે તમારી ફિટનેસ સુધારવામાં તમને જે પ્રવૃત્તિઓ પસંદ ન હોય તે કરવા માટે જરૂરી નથી.

યુરોપ્રિવેન્ટ 2019 મીટિંગમાં રજૂ કરાયેલ સંશોધન, કાર્ડિયોસ્પ્રિરેટરી ફિટનેસની તારીખ સુધીનો સૌથી મોટો અભ્યાસ તંદુરસ્ત લોકોએ જોયું છે કે વય, સેક્સ અને ફિટનેસ લેવલ શરૂ કર્યા વિના, વધુ ખસેડવું એ લાંબા સમય સુધી જીવંત રહેવાનું છે.

“લોકો વિચારે છે કે તેઓને જિમમાં જવાનું શરૂ કરવું પડશે અને ફિટ્ટર મેળવવા માટે સખત મહેનત કરવી પડશે.” અભ્યાસ લેખક ડૉ. એલીન એકબ્લોમ-બૅક જણાવ્યું હતું. “
” પરંતુ તે જટિલ હોવું જરૂરી નથી. મોટાભાગના લોકો માટે, દૈનિક જીવનમાં વધુ સક્રિય હોવું – સીડી લઈને મેટ્રો સ્ટેશનની શરૂઆતમાં બહાર નીકળી જવું , સાયકલ ચલાવવું – આરોગ્યને લાભ આપવા માટે પૂરતો છે કારણ કે સ્તરો પ્રારંભથી ઓછા છે. તમે જે કરો છો તે વધુ સારું, “ડૉ. એક્બ્લોમ-બેક જણાવ્યું હતું.

આ અભ્યાસમાં 18-74 વર્ષની ઉંમરના 316,137 પુખ્તો વર્ષ 1995 અને 2015 ની વચ્ચે સ્વીડનમાં તેમની પ્રથમ વ્યાવસાયિક સ્વાસ્થ્ય તપાસ કરતી હતી.

કાર્ડિયોસ્પ્રિરેટરી ફિટનેસ સબમમેઇલલ સાયકલ ટેસ્ટનો ઉપયોગ કરીને માપી શકાય છે અને એમ.એલ. / મિનિટ / કિલોગ્રામ વજનના વજનમાં મહત્તમ ઓક્સિજન અપેટ (VO2 મેક્સ) તરીકે વ્યક્ત કરવામાં આવે છે.

આ મહત્તમ માત્રામાં ઓક્સિજન છે હૃદય અને ફેફસા કસરત દરમિયાન સ્નાયુઓ પૂરા પાડી શકે છે. તમે તમારા VO2 મેક્સનો સબમિક્સિમલ ચક્ર પરીક્ષણો, ટ્રેડમિલ પરીક્ષણો અથવા વૉકિંગ પરીક્ષણોનો ઉપયોગ કરી શકો છો.

સ્વીડિશ રાષ્ટ્રીય રજિસ્ટ્રીઝનો ઉપયોગ તમામ કારણોસર મૃત્યુદર અને પ્રથમ વખત કાર્ડિઓવેસ્ક્યુલર ઇવેન્ટ્સ (જીવલેણ અને બિન- 1995-2015 દરમિયાન જીવલેણ મ્યોકાર્ડિયલ ઇન્ફાર્ક્શન, એંજિના પીક્ટોરિસ અથવા ઇસ્કેમિક સ્ટ્રોક).

તમામ કારણોસર મૃત્યુદર અને કાર્ડિયોવાસ્ક્યુલર ઇવેન્ટ્સનું જોખમ અનુક્રમે 2.8 ટકા અને 3.2 ટકા ઘટ્યું છે, જેમાં પ્રત્યેક મિલિલેટરમાં વધારો થયો છે. વીઓ 2 મહત્તમ બધા વયજૂથમાં, અને તમામ ફિટનેસ સ્તરોમાં, પુરુષો અને સ્ત્રીઓમાં ફિટનેસના ફાયદા જોવા મળ્યા હતા.

આ અગાઉના ઉપગ્રહો તેમના કાર્ડિયોસ્પ્રિરેટરી ફિટનેસમાં સુધારો કરવાથી નફો કરે છે કે નહીં તે નક્કી કરવા માટે પહેલાનાં અભ્યાસો ખૂબ નાના હતા. સેક્સ- અને વય-ઉપ-સમૂહો વચ્ચેની કેટલીક ફરક સાથે કુલ વસતીમાં લાભનો કોઈ પટ્ટો નથી.

“એ નોંધવું ખાસ કરીને મહત્વપૂર્ણ છે કે ફિટનેસમાં વધારો પ્રારંભિક બિંદુને ધ્યાનમાં લીધા વિના ફાયદાકારક છે.” ડૉ. એક્બ્લોમ-બૅક જણાવ્યું હતું. “
” આ સૂચવે છે કે નિમ્ન સ્તરો ધરાવતા કાર્ડિઓસ્પ્રિરેટરી ફિટનેસ ધરાવતા લોકોને તેમની ફિટનેસ વધારવાથી સૌથી વધુ ફાયદો થાય છે. “
વધતી જતી તંદુરસ્તી જાહેર હોવી જોઈએ આરોગ્ય પ્રાધાન્યતા અને ક્લિનિયનોએ સ્વાસ્થ્ય તપાસ દરમિયાન તંદુરસ્તીનું મૂલ્યાંકન કરવું જોઈએ. “

છેલ્લા 25 વર્ષોમાં, “તેણીએ જણાવ્યું હતું.

2016-2017 માં, લગભગ દરેક બીજા પુરુષ અને સ્ત્રીનું ઓછું તંદુરસ્તી સ્તર હતું, તેથી આ એક મોટી સમસ્યા છે. Fitness ની જરૂર છે. ગરીબ માવજત એટીએમમાં ​​ધુમ્રપાન, સ્થૂળતા અને ડાયાબિટીસ જેવા હાનિકારક છે. તેના આરોગ્યપ્રદ તંદુરસ્ત પુખ્ત વયના લોકો હજુ પણ આ અન્ય જોખમી પરિબળોથી વિપરીત નથી.
તેમણે સલાહ આપી હતી કે, રફ માર્ગદર્શિકા કે જે VO2 મેક્સના પ્રત્યેક વધારાના મિલિલિટર માટે ત્યાં સરેરાશ 3 ટકા જોખમ ઘટાડવામાં આવશે. મૃત્યુ અને કાર્ડિયોવાસ્ક્યુલર ઇવેન્ટ્સ.

“લોકોને વધુ સારું કરવાની જરૂર હોય તે માત્ર કહેવા કરતાં આ વધુ પ્રેરણાત્મક છે. વીઓ 2 મેક્સની નીચલા રેન્જમાં લોકો તેમના જોખમને વધુ (નવ ટકા) ઘટાડે છે જ્યારે વીઓ 2 મેક્સના ઉપરના ભાગમાં તે તેમના જોખમને એક ટકા સુધી ઘટાડે છે. “(એએનઆઈ)