અલીયા ભટ્ટ 2019 ની લોકસભાની ચૂંટણીઓમાં મતદાન કરશે નહીં કારણ કે તે કરી શકતી નથી, અહીં કેમ છે – ન્યૂઝ 18

આલિયા ભટ્ટ, જે હાલમાં ‘કલંક’ ના પ્રકાશન માટે તૈયાર છે, તેણે જાહેર કર્યું છે કે તેણી ‘મત આપી શકશે નહીં’.

Alia Bhatt Won't be Voting in Lok Sabha Elections 2019 Because She Cannot, Here's Why
આલિયા ભટ્ટ, જે હાલમાં ‘કલંક’ ના પ્રકાશન માટે તૈયાર છે, તેણે જાહેર કર્યું છે કે તેણી ‘મત આપી શકશે નહીં’.

આ ચૂંટણીની આગેવાનીમાં, અમે જોયું કે બોલીવુડના સેલિબ્રિટીઓએ મતદાનની જાગરૂકતા ઉભી કરી છે કે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ ભારતીય ફિલ્મ સમુદાયના સૌથી મોટા નામો પર ટ્વિટ કર્યું છે અને તેમને મતદાન પ્રક્રિયામાં નાગરિકોની ભાગીદારી માટે દબાણ કરવા વિનંતી કરી છે.

મોદીએ કરણ જોહર, અમિતાભ બચ્ચન, શાહરૂખ ખાન, સલમાન ખાન, અક્ષય કુમાર, ભૂમી પેડેનેકર, આયુષમાન ખુરાના, આમિર ખાન અને અન્ય ઘણા લોકોને તેમની મતદાન કરવાની પ્રેરણા આપી હતી. પ્રતિક્રિયામાં, અભિનેતા અક્ષય કુમાર, આમિર ખાન, કરણ જોહર અને એ.આર. રહેમાન બીજાઓ વચ્ચેના ટેકાને સમર્થન આપે છે અને ભારતના નાગરિકોને લોકશાહી ભારત માટે મતદાનની શક્તિની વાતચીત કરવા વિનંતી કરે છે.

સાથે એક મુલાકાતમાં

ઇન્ડિયા ટુડે

, આલિયા ભટ્ટ, તેમની આગામી ફિલ્મના પ્રમોશનના ભાગ રૂપે વરુણ ધવન, સોનાક્ષી સિંહા અને આદિત્ય રોય કપૂર સાથે હાજર હતા.

કાલંક

, નવી સરકારને ચૂંટવા માટે તેઓ કેવી રીતે તેમ કરવાના હતા તે વિશે પૂછ્યું.

જેના પર, વરુણ, સોનાક્ષી અને આદિત્ય સંયુક્ત રીતે કહ્યું, “મતદાન દ્વારા.”

વરુણ ફ્યુથરે ઉમેર્યું હતું કે, “મને લાગે છે કે અમે બધા મતદાન કરીશું અને તે મહત્વપૂર્ણ છે. મહારાષ્ટ્રમાં મતદાન કરવા માટે ચૂંટણી શરૂ કરવા માટે હજુ પણ થોડો સમય બાકી છે. અમે બધા જઈશું અને મતદાન કરીશું અને આપણી ફરજ બજાવશે અને સરકારી અધિકારીઓની પસંદગી કરીશું. સત્તામાં આવવા માટે યોગ્ય લાગે છે. ”

જ્યારે ઇન્ટરવ્યુરે ખાસ કરીને એલિયાને પૂછ્યું કે જો તે મત આપવા જઈ રહી છે, તો અભિનેત્રીએ જવાબ આપ્યો, “હું મત આપી શકતો નથી.” જ્યારે આ કારણ પૂછવામાં આવ્યું ત્યારે એલિયાએ કહ્યું, “પાસપોર્ટ.”

ઇન્ડિયા ટુડે અનુસાર, એલિયા એક ભારતીય પાસપોર્ટ ધરાવતી નથી કારણ કે તે બ્રિટિશ નાગરિક છે અને તેની માતા સોની રજદન પણ છે. ભારતીય નિયમોથી કોઈને દ્વિ નાગરિકતા ધરાવવાની મંજૂરી આપતી નથી, તેથી, જો તેણી બ્રિટિશ નાગરિકત્વ અપાય તો એલિયા ફક્ત મત આપી શકે છે.