સારાહ સેન્ડર્સ: 'મને નથી લાગતું કે કૉંગ્રેસ' ટ્રમ્પના કરને જોવા માટે 'સ્માર્ટ પર્યાપ્ત' છે

વૉશિંગ્ટન (સીએનએન) ના વ્હાઇટ હાઉસના પ્રેસ સેક્રેટરી સારાહ સેન્ડર્સે રવિવારે જણાવ્યું હતું કે તેણી નથી માનતી કે કોંગ્રેશનલ ડેમોક્રેટ્સ રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પના કરવેરાના વળતરને દસ્તાવેજો મેળવવામાં સફળ થવાની સમીક્ષા કરવા માટે “પૂરતી પર્યાપ્ત” છે.

“આ એક ખતરનાક, ખતરનાક માર્ગ છે અને ખરું છે, ક્રિસ, હું કોંગ્રેસ નથી, ખાસ કરીને કોંગ્રેસમેન અને મહિલાઓનો આ જૂથ નથી, હજારો પૃષ્ઠો જોવા માટે પૂરતી સક્ષમ છે જે હું ધારું છું કે પ્રમુખ ટ્રમ્પના કર, “સેન્ડર્સે” ફોક્સ ન્યૂઝ રવિવાર “હોસ્ટ ક્રિસ વોલેસને કહ્યું.
તેમણે જણાવ્યું હતું કે, “મારો ધારી છે કે તેમાંના મોટાભાગના કર પોતાના કર નથી કરતા અને હું ચોક્કસપણે તેમને વિશ્વાસ કરતો નથી કે રાષ્ટ્રપતિ પાસે જે દાયકાઓ સફળતા છે અને તે નક્કી કરવા માટેના દાયકાઓની તપાસ કરવી,” તેમણે ઉમેર્યું હતું કે, વળતર મેળવવાના પ્રયાસો છે. “ઘૃણાસ્પદ ઓવરરીચ.”
આ મહિનાની શરૂઆતમાં, હાઉસ વેઝ એન્ડ મીન્સ કમિટીના અધ્યક્ષ રિચાર્ડ નીલએ ઔપચારિક આવકવેરા સેવામાંથી ટ્રમ્પના ટેક્સ વળતરની વિનંતી કરી હતી , જેમાં આઇઆરએસ કોડ 6103 નો ઉલ્લેખ કરાયો હતો, 1920 ના દાયકાના યુગના ટેક્સ કાયદાને તાજેતરમાં જ થોડું જાણીતું હતું. કાયદો જણાવે છે કે ત્રણ લોકો: હાઉસ વેઝ અને મીન્સ ચેરમેન, ટેક્સેશનની સંયુક્ત સમિતિના વડા અને સેનેટ ફાઇનાન્સના ચેરમેન, તેમની સમિતિના ઉપયોગ માટે કોઈપણની વ્યક્તિગત કર માહિતીની માંગ કરી શકે છે. તેણે શનિવારે બીજી વિનંતી કરી .
નીલએ એવી દલીલ કરી હતી કે રાષ્ટ્રપતિ ઓડિટ પ્રોગ્રામની દેખરેખ રાખવા માટે સમિતિને ટ્રમ્પની કર માહિતીની જરૂર છે, કાયદો કે જે કાયદામાં સમાવિષ્ટ નથી, પરંતુ આઇઆરએસ પર નિયમિત પ્રક્રિયા બની ગઈ છે કે જ્યારે કોઈ પ્રમુખ રાષ્ટ્રપતિ આવે ત્યારે, સેન્ડર્સ એવી દલીલ કરે છે કે સમિતિના કાનૂનનો ઉપયોગ “નીતિ નક્કી કરવા માટે છે કે નહીં તે અંગે કંઈ લેવાનું નથી.”
તેણીએ વોલેસને કહ્યું, “આ બધું જ રાજકીય પક્ષપાત છે.”
સેન્ડર્સના રવિવાર નિવેદનો પર ટિપ્પણી માટે સીએનએનની વિનંતીને નલની ઑફિસે તાત્કાલિક જવાબ આપ્યો ન હતો.
નિલ દ્વારા આઇઆરએસ કમિશનર ચાર્લ્સ રેટ્ટીગને શનિવારે મોકલેલા પત્રમાં ચેરમેન લખે છે કે તેઓ માને છે કે તેમની સમિતિ રાષ્ટ્રપતિના કરવેરાના વળતરને જોવાના તેના હકમાં સારી છે અને તે 23 મી એપ્રિલે 5 વાગ્યા સુધી આઇઆરએસના નિર્ણયની અપેક્ષા રાખે છે.