યુ.એસ. રશિયન બોમ્બર્સ, અલાસ્કાના દરિયાકાંઠાથી લડનારા ફાઇટરને અટકાવે છે

ઉત્તર અમેરિકન એરોસ્પેસ ડિફેન્સ કમાન્ડના નિવેદન અનુસાર, વોશિંગ્ટન (સીએનએન) યુએસ એફ -22 સ્ટીલ્થ જેટે સોમવારે અલાસ્કાના કાંઠે ચાર રશિયન બોમ્બર અને બે રશિયન સુ-35 ફાઇટર જેટને અટકાવ્યા હતા.

રશિયન પરમાણુ સક્ષમ લાંબા અંતરવાળા બોમ્બર્સ એર ડિફેન્સ આઇડેન્ટિફિકેશન ઝોનમાં ઉતર્યા હતા, જે અલાસ્કાના પશ્ચિમ કિનારે આશરે 200 માઇલ દૂર છે.
રશિયન લશ્કરી અધિકારીઓ દ્વારા રશિયન સૈન્ય અધિકારીઓ દ્વારા સંભવિત કટોકટી માટે સૈન્યને તાલીમ આપવા માટે મોસ્કોના પ્રયત્નોના એક ભાગ તરીકે જોવામાં આવે છે જ્યારે એક સાથે વિરોધીને તાકાતનો સંદેશ મોકલે છે.
રશિયાની સાથે ભૌગોલિક રાજકીય મુદ્દાઓની વિસ્તૃત શ્રેણી પરના આ તકરાર વચ્ચેનો આ છેલ્લો અંતરાય આવે છે અને એક અઠવાડિયા પછી સેક્રેટરી ઑફ સ્ટેટ માઈક પોમ્પો રશિયન ર્લામી વ્લાદિમી પુટિનને સોચીના રિસોર્ટ નગરમાં મળ્યા હતા, જ્યાં તેમણે રશિયાને યુએસ ચુંટણીઓમાં દખલ કરવા વિશે ચેતવણી આપી હતી, તે કરતા વધુ મુશ્કેલ જાહેર લાઇન લઈને આ મુદ્દે રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ.
ઉત્તર અમેરિકન એરોસ્પેસ ડિફેન્સ કમાન્ડના યુએસ એફ -22 સેનાના ફાઇટર જેટ અને ઇ -3 એરબોર્ન અર્લી વૉર્નિંગ એન્ડ કંટ્રોલ સિસ્ટમ “હકારાત્મક રીતે ઓળખી કાઢ્યું છે અને કુલ ચાર ટુપોલેવ તુ -95 બોમ્બર્સ અને બે સુ-35 લડવૈયાઓએ અલાસ્કન એર ડિફેન્સ આઇડેન્ટિફિકેશન ઝોનમાં પ્રવેશ કર્યો છે. (એડીઝેડ) 20 મી મે, “નોરાડે એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું.
“બે F-22s દ્વારા રશિયન બોમ્બમારોને રોકવામાં આવ્યા હતા, અને સુ -35 લડવૈયાઓ સાથે બોમ્બરોનો બીજો જૂથ પાછળથી બે વધારાના F-22s દ્વારા અટકાવવામાં આવ્યો હતો, જ્યારે ઇ -3 એ સંપૂર્ણ દેખરેખ આપી હતી,” નોરાડે જણાવ્યું હતું કે, “રશિયન બોમ્બર અને લડવૈયાઓ આંતરરાષ્ટ્રીય હવાઈમથકમાં રહ્યા હતા અને કોઈ પણ સમયે વિમાન યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ અથવા કેનેડિયન સાર્વભૌમ એરસ્પેસમાં પ્રવેશ્યું નહોતું.”
વાંચો: પોમ્પો દાવો કરે છે કે રશિયાએ મદુરોને ક્યુબા માટે વેનેઝુએલા છોડીને રોક્યો હતો
રશિયાની સંરક્ષણ મંત્રાલયે મંગળવારે ચીંચીંની આ વાતની પુષ્ટિ કરી હતી કે તુ -95 બોમ્બર્સે “ચુકોટકા, બેરિંગ અને ઓહહોત્સક સમુદ્રના તટસ્થ પાણી, તેમજ અલાસ્કાના પશ્ચિમ કિનારે અને ઉત્તરી દરિયા કિનારે સુનિશ્ચિત બનાવટ કરી હતી.” અલે્યુટીઅન આઇલેન્ડ્સ. ”
“રસ્તાની ચોક્કસ તબક્કે, રશિયન વિમાનને # યુએસએએફના # એફ 22 ફાઇટર ફાઇટર દ્વારા એસ્કોર્ટ કરવામાં આવ્યા હતા. કુલ ફ્લાઇટનો સમય 12 કલાકથી વધુ થયો હતો,” એમ મંત્રાલયે ઉમેર્યું હતું.
યુ.એસ. અધિકારીઓનું કહેવું છે કે છેલ્લા કેટલાક વર્ષોથી રશિયન બોમ્બર્સ અને જેટ એરલાઇન્સમાં અનેક વખત વિસ્તારમાં ઉતર્યા છે અને નોરૅડના ભાગરૂપે યુ.એસ. અથવા કેનેડિયન જેટ્સ દ્વારા સંચાલિત કરવામાં આવી છે.
“નોરાડની ટોચની પ્રાધાન્યતા કેનેડા અને યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સનો બચાવ કરી રહી છે. આપણા નાગરિકો, મહત્વપૂર્ણ ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર અને રાષ્ટ્રીય સંસ્થાઓને ધમકીઓ અટકાવવા અને હરાવવાની અમારી ક્ષમતા, યુ.એસ. અને કેનેડિયન એરસ્પેસ નજીકના રસના વિમાનને સફળતાપૂર્વક શોધી, ટ્રેકિંગ અને હકારાત્મક ઓળખ સાથે શરૂ થાય છે.” નોરૅડના કમાન્ડર ટેરેન્સ જે. ઓ ‘શૌનસેન્સીએ એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું.
“આ મહિનાની શરૂઆતમાં કોંગ્રેસે રજૂ કરેલા લેખિત જુબાનીમાં ઓ’શૌનેસસીએ જણાવ્યું હતું કે” યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ અને કેનેડાના દરિયાકિનારાથી રશિયન લશ્કરી વિમાન દ્વારા પેટ્રોલ્સ વધુને વધુ જટિલ બની ગયા છે. ”
તેમણે લખ્યું હતું કે “બોમ્બર પેટ્રોલ્સ રશિયાના ક્ષમતાઓને અવરોધિત કરવા” અને “એર ક્રૂઝની નવી પેઢી” વિકસાવવા માટેના “અત્યંત દૃશ્યમાન” સંદેશા હતા, તે ઉમેરે છે કે “નોરાડ ફાઇટર એરક્રાફ્ટ નિયમિત રીતે યુ.એસ. અને કેનેડિયન એર ડિફેન્સની અંદર રશિયન લશ્કરી ઉડ્ડયન મિશનને અટકાવે છે. ઓળખ ઝોન, અને ત્યાં કોઈ સંકેત નથી કે રશિયન નેતૃત્વ નજીકના ભવિષ્યમાં આ મિશનની સંખ્યા ઘટાડવા માંગે છે. ”
જાન્યુઆરીમાં, એક યુ.એસ. -3 વિમાન, બે એફ -22 ફાઇટર જેટ અને બે કેનેડિયન સીએફ -18 ફાઇટર જેટ જેમ કે કેનેડિયન એર ડિફેન્સ આઇડેન્ટિફિકેશન ઝોનમાં પ્રવેશ કરતા બે રશિયન તુ-160 બ્લેકજૅક વ્યૂહાત્મક બોમ્બર્સ સમાન “હકારાત્મક ઓળખ”.
નોરેડને યુ.એસ. અને કેનેડિયન એરસ્પેસ અને હવા સંરક્ષણ ઓળખ ઝોનની પેટ્રોલિંગ સાથે કાર્યરત છે.