એક્ટ 2: સ્મૃતિ ઈરાની રાહુલ ગાંધીને રાહુલ ગાંધીની બેઠકમાં તપાસો – સમાચાર 18

નવી દિલ્હી:

ઈજાના અપમાનનો ઉમેરો કરતાં કોંગ્રેસના મુખ્યમંત્રી રાહુલ ગાંધીએ ગુરુવારે સાંજે ભાજપના સ્મૃતિ ઇરાની સામે બાકીની 3 લાખ મતોની ગણતરીની રાહ જોતા અમીઠીને હાર આપી હતી.

આ અહેવાલ પ્રકાશિત કરતી વખતે ઇરાની 55,120 મતોના માર્જિનથી આગળ છે.

આ વિકાસ ઘણા લોકો માટે આંચકો સમાન બન્યો છે કારણ કે 2004 થી ગાંધી અમેથીના એમપી રહ્યા છે. જોકે, 2014 માં, સ્મૃતિ ઇરાનીએ તેમને સખત હરીફાઈ આપી હતી અને મતદાર માર્જિનમાં 3 લાખથી વધુ મત મેળવીને એક લાખથી નીચે મતદાન કર્યું હતું.

રાજકીય નિષ્ણાતોએ અભિપ્રાય આપ્યો હતો કે અભિનેતા દ્વારા સંચાલિત રાજકારણી દ્વારા બતાવવામાં આવતી ટેનૅસીટી તેના તરફેણમાં કામ કરે છે. ઇરાનીએ અમિતિમાં કેટલાક મહિના સુધી રોક્યા, સ્થાનિક લોકો સાથે અભિયાન અને વાર્તાલાપ કર્યો. બીજી તરફ, રાહુલ ગાંધીએ તેમના રાષ્ટ્રીય ફરજોને લીધે, તેમના મોટા ભાગનો સમય દેશમાં પ્રવાસ કર્યો હતો.

બીજેપીએ ઈરાનીને ફરીથી આશા રાખી હતી કે તે પાંચ વર્ષ પહેલાં તેના પ્રદર્શનમાં સુધારો કરશે, પરંતુ ઇરાનીએ ગાંધીની ગેરહાજરી પર મૂડીકરણ કર્યું હતું અને તેમને લડતથી ભાગી જવાનો આરોપ મૂક્યો હતો.

તેણીની જીત માટે ઇરાનીને અભિનંદન આપતા ગાંધીજીએ આશા રાખ્યું કે તેઓ અમીઠીમાં લોકોની ઇચ્છાઓને પરિપૂર્ણ કરશે.

લોકસભાની ચૂંટણીઓમાં પક્ષ ફરી એકવાર નરેન્દ્ર મોદીની આગેવાની હેઠળ ભાજપના હાથમાંથી રાજીનામા આપ્યા પછી ગાંધીએ તેમના પદ પરથી રાજીનામું આપવાની ઓફર કરી હતી, એમ સૂત્રોએ સમાચાર 18 ને જણાવ્યું હતું. જો કે, અગાઉ કોંગ્રેસના વડા અને યુપીએ અધ્યક્ષ સોનિયા ગાંધીએ આ ઓફરને નકારી કાઢી હતી.

સૂત્રોએ સમાચાર 18 ને જણાવ્યું હતું કે, આ સપ્તાહે થોડા સમય પછી સુનિશ્ચિત આગામી બેઠકમાં કોંગ્રેસ કાર્યકારી સમિતિ (સીડબલ્યુસી) દ્વારા આ મુદ્દો ઉઠાવવામાં આવશે.

ગાંધીજીએ વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીને વિજય માટે અભિનંદન આપ્યા હતા કારણ કે 2014 થી ભાજપએ તેની મેળાપ સુધારી છે અને 300 માર્કને પાર કરી છે, જે 1984 થી એક જ પક્ષ માટે સૌથી મોટો આદેશ છે.

પરંતુ તેમણે કોંગ્રેસની હાર માટેના કારણોમાં જવાનો ઇનકાર કર્યો હતો, જેણે 2014 માં 44 ની સાલના તળિયાથી 2019 માં 49 ની સાલથી થોડો સુધારો કર્યો હતો. બંને ચૂંટણીઓ રાહુલ ગાંધીના નેતૃત્વ હેઠળ લડવામાં આવી હતી. ગાંધીએ કહ્યું કે તે હાર માટેના કારણોની ચર્ચા કરવા માંગશે નહીં કારણ કે આજે ભારતનો આદેશ માનવાનો દિવસ છે, અને પોસ્ટ-મોર્ટમ સીડબલ્યુસી બેઠકમાં કરવામાં આવશે.

કોંગ્રેસે હિન્દી હ્રદયભૂમિમાં નકશાને તોડી નાખ્યું હતું અને પંજાબ અને કેરાલામાં ભાજપને હરાવ્યો હતો, જ્યાંથી રાહુલ ગાંધી તેમની બીજી બેઠક વાયનદ પર ચૂંટણી લડ્યા હતા.

બીજી બાજુ, ભૂતપૂર્વ કોંગ્રેસી અધ્યક્ષ સોનિયા ગાંધીએ 2004 થી રાયબરેલી લોકસભાની બેઠક જાળવી રાખી હતી, જેણે 2004 માં તેમની કિલ્લાની ગણના કરી હતી. તેણીએ તેમના ભાજપના વિપક્ષી પક્ષ સામે એક લાખથી વધુ મતોના આરામદાયક માર્જિનથી જીત મેળવી હતી. ઉત્તર પ્રદેશમાં કૉંગ્રેસે અત્યાર સુધી એક બેઠકમાં આગળ વધીને ભવ્ય વૃદ્ધ પક્ષ સાથે આટલું ખરાબ પ્રદર્શન કર્યું છે.

ઉત્તર પ્રદેશ, જે નવી દિલ્હીમાં સત્તાની ચાવી ધરાવે છે તેવું કહેવામાં આવ્યું છે, જેમાં વારાણસી જેવી કેટલીક આકર્ષક પ્રતિયોગિઓ યોજવામાં આવી હતી જ્યાંથી વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી જીત્યા હતા, મેનપુરી જ્યાંથી એસપી વડા પ્રધાન મુલાયમસિંહ યાદવ તેમની છેલ્લી ચૂંટણી લડતા હતા અને જીતવા માટે સુયોજિત કરો.

મોટાભાગના રાજકીય પંડિતો અને છૂપી વૈજ્ઞાનિકો માટે મતદાન પરિણામ ગાઠબંધનની મજબૂત જ્ઞાતિ પાયો પર આધારિત છે, જે પાછળની અને દલિત જાતિઓની એકતા પર ગણાય છે – જે ઓબીસી અને એસસી છે – મજબૂત મુસ્લિમ વસ્તીના નિર્વિવાદ સમર્થન સાથે .

ત્યારબાદ, કૉંગ્રેસ પરિબળ હતું, જે બંને ગઠબંધન તેમજ બીજેપી માટે પણ સમાન હતા. કૉંગ્રેસના મહાસચિવ પ્રિયંકા ગાંધીએ એવો દાવો કર્યો હતો કે જો તેમના ઉમેદવારો વિજેતા ન હોય તો વાસ્તવમાં ભાજપના વોટબેન્કમાં ઘટાડો કરશે, વાસ્તવમાં તે ચોક્કસ બેઠકો પર જોડાણની સંભાવનાને નુકસાન પહોંચાડશે.

( લોકસભાની ચૂંટણીઓમાં દરેક બેઠક અને રાજ્યના વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં દરેક ઉમેદવારના વિગતવાર અને જીવંત પરિણામો મેળવો, આંધ્રપ્રદેશ , ઓડિશા , અરુણાચલ પ્રદેશ અને સિક્કિમમાં કયા ઉમેદવાર / પક્ષ અગ્રણી છે કે પાછળ છે તે જાણવું અને કોણ જીતે છે અને કોણ ગુમાવ્યું છે તે જાણવા માટે. અને કયા માર્જિન દ્વારા. અમારું એક પ્રકારનું ચૂંટણી ઍનલિટિક્સ સેન્ટર તમને એક છાતીવિજ્ઞાનીની ટોપી બનાવવા દે છે અને ચૂંટણી નિષ્ણાંતમાં ફેરબદલ આપે છે. રસપ્રદ તથ્યો અને ચૂંટણીઓ વિશેની નજીવી બાબતો જાણો અને અમારા માહિતીપ્રદ ગ્રાફિક્સ જુઓ. ચૂંટણી = સમાચાર 18)