લોકસભાની ચૂંટણીઓ: પંજાબના નુકસાન માટે અમરિંદરસિંહ નવજોત સિદ્ધુ-પાક આર્મી ચીફ હગને દોષારોપણ કરે છે – એનડીટીવી ન્યૂઝ

નવોજત સિધુએ ગયા વર્ષે ઈમરાન ખાનની સોગંદનામા સમારંભ દરમિયાન પાકિસ્તાની સૈન્યના વડાને અપનાવ્યો હતો.

ચંદીગઢ:

પંજાબના મુખ્યમંત્રી કેપ્ટન અમરિન્દર સિંહે ગુરુવારે દાવો કર્યો હતો કે કેબિનેટ સહયોગી નવોજતસિંહ સિદ્ધુની પાકિસ્તાન અંગેની ટિપ્પણી અને ગુરુ ગ્રંથ સાહિબના અપહરણમાં ચાલી રહેલી તપાસથી રાજ્યના શહેરી વિસ્તારો, ખાસ કરીને બથુંડામાં પાર્ટીના પ્રભાવને અસર થઈ શકે છે. તેમણે કહ્યું કે તે ટૂંક સમયમાં કૉંગ્રેસ હાઈ કમાન્ડ સાથે આ મુદ્દો ઉઠાવશે.

અમરિંહર સિંહે નવોજત સિદ્ધુની મંત્રી તરીકેની કામગીરીની સમીક્ષા માટે બોલાવી, અને રાજ્યમાં ચૂંટણીઓમાં અપાયેલી “વિવાદાસ્પદ” ટિપ્પણી કરવા બદલ ટીકા કરી. “જ્યારે દરેકને લોકશાહીમાં પોતાની જાતને પ્રમોટ કરવાનો અધિકાર હોય છે, ત્યારે યુદ્ધ શરૂ થયા પછી વિવાદાસ્પદ ટિપ્પણીઓ કરવા તે તેમની ભૂલ હતી,” તેમણે જણાવ્યું હતું.

અકાલી દળના નેતા હરસિમાત કૌર બાદલે બાઠિંદામાં 21,772 મતોથી કોંગ્રેસના અમૃંદર સિંહ રાજા વોરિંગને પરાજય આપ્યો હતો. તેણીએ તેણીની જીતને “કોંગ્રેસના ચહેરા પર ઢગલો” તરીકે વર્ણવ્યું હતું, જેમાં તેણીએ તેના વિરુદ્ધ “ખોટી ઝુંબેશ” શરૂ કરી હતી.

કેબિનેટ મંત્રીના દાવાને ધ્યાનમાં રાખીને કે કોંગ્રેસની આગેવાની હેઠળની પંજાબ સરકાર ગુરુ ગ્રંથ સાહિબના અપહરણના કેસમાં અકાલી દળના નેતાઓને કસ્ટડીમાં લેવા માટે “નિષ્ફળ” થઈ હતી, અમરિન્દર સિંહે કહ્યું હતું કે તે સ્પષ્ટપણે સમજી શક્યા નથી કે ખાસ તપાસ ટીમ દ્વારા સ્થાપિત વિધાનસભાને તેની તપાસ પૂર્ણ કરવાની આવશ્યકતા હતી.

તેમણે એવો દાવો પણ કર્યો હતો કે નવોજત સિદ્ધુનીયારી અને ઝાપ્પી ” (મિત્રતા અને ગુંદર) નું પ્રદર્શન, પાકિસ્તાનના સૈન્યના વડા સાથે લોકો સાથે સારી રીતે ચાલ્યું ન હતું. “પાકિસ્તાનમાં સમર્થિત આતંકવાદીઓ દ્વારા માર્યા ગયેલા લશ્કરના કર્મચારીઓ દ્વારા કંઈક એવું કઈ રીતે સહન કરી શકાય?” તેમણે પૂછ્યું.

પાકિસ્તાનના વડા પ્રધાન ઈમરાન ખાનની સોગંદ લેવાની સમારંભમાં પાકિસ્તાનના સૈન્ય જનરલ કુમાર જાવેદ બજાવાને ઇસ્લામાબાદની મુલાકાત દરમિયાન નવોજતસિંહ સિદ્ધૂએ તીવ્ર ટીકા કરી હતી. અમરિન્દર સિંઘ તેમના પ્રવાસની વધારે પડતી સહાયક ન હતી.

છેલ્લા થોડા દિવસો દરમિયાન બંને વચ્ચેની તકરાર વધી હતી, જ્યારે અમરિન્દર સિંહે મુખ્ય પ્રધાનની ખુરશી પર નજર રાખતા નવોજત સિદ્ધુની “મહત્વાકાંક્ષી” પર પણ આરોપ મૂક્યો હતો.

ત્યારબાદ પંજાબના મુખ્યમંત્રીએ લોકસભા ચૂંટણીમાં કોંગ્રેસને વિજય આપીને રાજ્યના લોકોનો આભાર માન્યો. જો કે, તેમણે કહ્યું હતું કે પાર્ટી આત્મસાક્ષાત્કાર કરશે કે શા માટે બਠિંદામાં નબળી કામગીરી અને સુનાિલ જાખરનું ગુરદાસપુરમાં સની દેઓલનું નુકસાન થયું છે . તેમણે જણાવ્યું હતું કે, “હું સમજી શક્યો નથી કે લોકો અનુભવી નેતા ઉપર બોલીવુડ સ્ટાર પસંદ કરવાનું કેમ પસંદ કરે છે”, તેમણે આશા વ્યક્ત કરી કે આગામી વર્ષોમાં ભારત વધુ પરિપકવ લોકશાહીમાં વિકાસ કરશે.

તેમણે બહુજન સમાજ પક્ષમાં, અને આપપુરમાં ભગવંત માનની સંગ્રહોમાં “લોકોમાં પોતાનું પોતાનું સ્થાયી” કરવા બદલ મતદાન માટે હોશિયારપુરમાં થયેલા નુકસાનને દોષિત ઠેરવ્યો. “પરંતુ એકંદરે, પંજાબના લોકોએ સરકારના વિકાસ અને કલ્યાણ કાર્યક્રમોને સારી રીતે પ્રતિક્રિયા આપી, જેમાં રોજગારીની બનાવટ અને ખેડૂતોની દેવું માફીના પ્રયત્નોનો સમાવેશ થાય છે,” એમ અમરિંદર સિંહે કહ્યું હતું.

મુખ્યમંત્રીએ કહ્યું કે તેઓ વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી દ્વારા પ્રચારિત રાષ્ટ્રવાદના બ્રાન્ડ સાથે સહમત નથી, અને અપીલ કરી કે, વિજયી હોવા છતાં, તેમણે ભારતના ધર્મનિરપેક્ષ પ્રમાણપત્રોને “નાશ” ન કરવું જોઈએ. તેમણે ચૂંટણીમાં ઇલેક્ટ્રોનિક વોટિંગ મશીનોના ઉપયોગ અંગે પણ પ્રશ્ન કર્યો હતો કારણ કે તેમના મેનીપ્યુલેશનની શક્યતાને નકારી શકાય નહીં.

કોંગ્રેસે પંજાબની 13 લોકસભાની બેઠકોમાંથી આઠ બેઠકો જીતી, ભાજપ માટે ચારને છોડી દીધી. બાકીની સીટ પર નોન-એલાઇન્ડ ઉમેદવાર દ્વારા દાવો કરવામાં આવ્યો હતો.

લોકસભાની ચૂંટણી 2019 માટેના ચૂંટણી પરિણામો 23 મેના રોજ બહાર આવશે. નવીનતમ ચૂંટણી સમાચાર મેળવો અને ndtv.com/elections પર અપડેટ્સ મેળવો. એનડીટીવી લાઈવ પરની બધી ક્રિયાઓ પકડો. અમને ફેસબુક પર પસંદ કરો અથવા 2019 ની ચૂંટણી માટે 543 સંસદીય બેઠકોમાંથી દરેકના સમાચાર અપડેટ્સ માટે Twitter અને Instagram પર અમને અનુસરો