વિરાટ કોહલીએ ઇંગ્લેન્ડને વિશ્વ કપમાં અન્ય કોઈની તુલનામાં 500 સુધી પહોંચવાની કલ્પના કરી ક્રિકેટ ન્યૂઝ – એનડીટીવી ન્યુઝ

વિરાટ કોહલી, જે 50 ઓવરના આઈ.સી.સી. વર્લ્ડ કપમાં પ્રથમ વખત ભારતની આગેવાની કરશે, તેણે યજમાન ઇંગ્લેન્ડને “મજબૂત” બાજુ પર કૉલ કરવા માટે અચકાતા નહોતા, અને ઉમેર્યું હતું કે તેઓ “અન્ય કોઈને પહેલાં 500 સુધી પહોંચવા માટે ભ્રમિત હતા.” હાલમાં, ઇંગ્લેંડમાં સૌથી વધુ એક-દિવસીય આંતરરાષ્ટ્રીય (ઓડીઆઈ) સ્કોરનો રેકોર્ડ છે – છ વર્ષ માટે 481, જે તેઓએ ગયા વર્ષે ઑસ્ટ્રેલિયા સામે બનાવ્યો હતો. ઈંગ્લેન્ડના બેટ્સમેનોના હાલના ફોર્મ અને ઇંગ્લેન્ડ અને વેલ્સમાં સ્થિતિ રમવાનું જોતાં, વિશ્વ કપ 2019 એ ઉચ્ચ સ્કોર કરનાર બનવાની અપેક્ષા છે.

તાજેતરમાં ઇંગ્લેન્ડે ઉચ્ચ સ્કોરિંગ શ્રેણીમાં પાકિસ્તાનને 4-0થી પરાજય આપ્યો હતો. મેગા ઇવેન્ટની આગળ કેપ્ટનના મીડિયાના સંપર્કમાં, કોહલીને પૂછવામાં આવ્યું હતું કે આ એડિશનમાં 500 રનનો સ્કોર ભંગ થઈ શકે છે કે નહીં.

કોહલીએ તેની બાજુમાં બેઠેલા અંગ્રેજીના સમકક્ષ ઇઓન મોર્ગનને પોઇન્ટ આપતા કહ્યું હતું કે, “હું ફક્ત કહેવાનું જ હતું કે તે ખરેખર આ લોકો પર આધારિત છે.”

કોહલીએ સ્વીકાર્યું હતું કે ટુર્નામેન્ટ રન-ફેસ્ટ જોશે પરંતુ વર્લ્ડકપમાં રમવાનો દબાણ 260-270 રનનો પીછો કરશે.

“તે એક ઉચ્ચ સ્કોરિંગ ટુર્નામેન્ટ બનશે પરંતુ ઘરે પાછો જતો મેં કહ્યું હતું કે 260-270 એ 370-380ના પીછેહઠના પગલે વર્લ્ડકપમાં પ્રવેશવું મુશ્કેલ બનશે. પછીના તબક્કે મને ઘણા ઊંચા સ્કોરિંગ રમતો દેખાતા નથી. ટુર્નામેન્ટની શરૂઆતમાં, કેટલીક ટીમો રોલ પર મળી શકે છે પરંતુ પાછળથી તમે 250 રનનો બચાવ પણ જોશો. વર્લ્ડ કપ આવો જ દબાણ છે. ”

ભારતીય કેપ્ટન અપેક્ષા રાખે છે કે ટુર્નામેન્ટની પ્રગતિ થતાં ટીમો વધુ સાવચેત રહે.

“બધી ટીમો એક મહાન સ્થાને રહેશે નહીં (પાછળના ભાગમાં). જે લોકોએ પરિણામ મેળવવાનું છે તેની ખાતરી કરવી પડશે, તે પણ એક નાના કુલને પીછો કરવા દબાણ હેઠળ રહેશે. હકીકત એ છે કે તમે છો નોક આઉટ બર્થની નજીક જવાથી તમે પછીના તબક્કામાં દબાણ હેઠળ આવશે અને બધી ટીમો તેને ઓળખશે.

“પછી તમને બૉલમાંથી ગુંગ હોમાં જવાની ઘણી ટીમો દેખાશે નહીં. સામાન્ય રીતે બંને ટીમો એક સંતુલિત રીતે પ્રારંભ કરવા અને ક્ષણો પર મૂડી જોવાનું વિચારે છે. તેથી હું વર્લ્ડ કપમાં દબાણને એક મોટો પરિબળ ગણું છું.”

આ જ પ્રશ્ન ઓસ્ટ્રેલિયન કેપ્ટન એરોન ફિન્ચને મળ્યો હતો, જે 2015 ની વર્લ્ડ કપ વિજેતા ટીમનો પણ ભાગ હતો.

“જો તમે છેલ્લા કેટલાક વર્ષો જોયા છે, તો ઇંગ્લેન્ડમાં સ્કોર્સનો બોલ વધતો જતો રહ્યો છે. અમે સૌથી વધુ પ્રાપ્ત કરી રહ્યા છીએ. હું તેને નંબર એકમાં મૂકવા નથી માંગતો. ટુર્નામેન્ટમાં સર્વોચ્ચ સ્કોર શું હોઈ શકે છે).

સારા પિચ સાથેના નાના મેદાનો પર, જો ટોચની ઓર્ડર ચાલુ થાય, તો ટીમો આ દિવસોમાં વિસ્ફોટક છે અને જો તેઓ અંત સુધી જતા રહે તો (કુલ) કંઈપણ હોઈ શકે છે. ”

ફિંચે ભારત અને ઈંગ્લેન્ડને ટીમો તરીકે જોતા કહ્યું હતું કે તે એક અત્યંત સ્પર્ધાત્મક ટૂર્નામેન્ટ હશે કારણ કે તમામ ટીમો એકબીજાને એકબીજા સાથે રમી રહી છે. કોહલી ફિન્ચ સાથે પણ સંમત થયા હતા કે ઈંગ્લેન્ડ વિશ્વ કપમાં સૌથી મજબૂત ટીમ તરીકે પ્રવેશી રહ્યો છે.

મેગા ઇવેન્ટનો માર્કી અથડામણ 16 જૂને થશે જ્યારે ભારત ઓલ્ડ ટ્રેફોર્ડ ખાતે પાકિસ્તાન વિરોધી હરીફ પાકિસ્તાન લઈ જશે.

મોં-પાણીની સ્પર્ધામાં હંમેશા એક પ્રશ્ન આવી રહ્યો હતો અને જ્યારે તે આવ્યો ત્યારે કોહલી અને પાકિસ્તાનના સુકાની સરફરાઝ અહમદને પૂછવામાં આવ્યું કે તેઓ હાઇ-પ્રેશર રમત કેવી રીતે પહોંચશે. અને તેમનો જવાબ એક સ્ટોક હતો.

“ભારત જુઓ પાકિસ્તાન હંમેશાં ખૂબ જ અપેક્ષિત મેચ છે પરંતુ અમે વારંવાર કહીએ છીએ કે જો તમે ખેલાડીઓને પૂછો તો રમતના ચાહકો કેવી રીતે જુએ છે તેના કરતા જુદું જુદું છે. હા, જ્યારે તમે પ્રવેશ કરો ત્યારે ચાહકોની અપેક્ષા અને ઉત્સાહ અનુભવો સ્ટેડિયમ પરંતુ તમે જલદી જ ક્ષેત્ર પર જતા હોવ, તે ખૂબ વ્યવસાયિક છે.

“અમારા માટે તે માત્ર એક જ રમત છે જે તમારે ટીમ તરીકે જીતવાની જરૂર છે. હા તે દબાણ લાવે છે કારણ કે સ્ટેડિયમમાં વાતાવરણ ખૂબ જુદું છે અને મેં કહ્યું છે કે તમે માત્ર તે જ અનુભવ કરો કે તમે રમતમાં સ્પર્ધા શરૂ કરો ત્યાં સુધી. તમે તેમાં પ્રવેશો છો, તે આપણા માટે ક્રિકેટની રમત છે, “એવું ભારતીય સુકાની સરફ્રાઝે જણાવ્યું હતું.

પાકિસ્તાનના સુકાનીએ કહ્યું હતું કે, મારો જવાબ એક જ છે. મને ઉમેરવાની જરૂર નથી.

ન્યૂ ઝીલેન્ડના કેપ્ટન કેન વિલિયમ્સને કહ્યું હતું કે, જ્યારે ઘણા લોકો વર્લ્ડકપમાં બેવડા દોડની આશા રાખે છે, ત્યારે બોલરો કેટલાક સમયે રમતમાં આવે છે.

વિલિયમ્સને કહ્યું હતું કે, અમે બેટિંગ વિશે વાત કરી છે પરંતુ બૉલિંગ પણ એટલું જ મહત્વનું છે. મને કોઈ શંકા નથી કે બોલરો માટે વધુ અનુકૂળ સ્થાનો હશે. અમને બધી સ્થિતિમાં સારી રીતે રમવાનો માર્ગ મળશે.

(પીટીઆઈ ઇનપુટ્સ સાથે)