આઇએલ એન્ડ એફએસ મની લોન્ડરિંગ પ્રોબમાં ધરપકડ કરાયેલા બે ભૂતપૂર્વ ટોચના અધિકારીઓ – હિન્દુસ્તાન ટાઇમ્સ

અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે બુધવારના રોજ અમલીકરણ ડિરેક્ટોરેટના બે ભૂતપૂર્વ એક્ઝિક્યુટિવ્સની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી, જેમાં આઇએલ એન્ડ એફએસમાં મની લોન્ડરિંગ પ્રોબના સંબંધમાં નાણાકીય અનિયમિતતા કેસનો આરોપ મૂકવામાં આવ્યો હતો.

કંપનીના ભૂતપૂર્વ સંયુક્ત એમડી અરુણ કે સાહા અને પરિવહન નેટવર્ક કે રામચંદના એમડીને મુંબઇના મોડી લોન્ડરિંગ એક્ટ (પીએમએલએ) હેઠળ મુંબઈમાં મોડી સાંજે ધરપકડ કરવામાં આવી હતી.

આ કેસમાં એન્ફોર્સમેન્ટ ડિરેક્ટોરેટ દ્વારા આ પહેલી ધરપકડ કરવામાં આવી છે. બંનેએ ગુરુવારે મુંબઇમાં વિશેષ પીએમએલએ અદાલતમાં રજૂઆત કરી હતી. કેન્દ્રિય એજન્સીએ આ વર્ષે ફેબ્રુઆરીમાં મની લોન્ડરિંગ કેસ દાખલ કર્યો હતો અને વધારાના પુરાવા મેળવવા માટે બે ભૂતપૂર્વ એક્ઝિક્યુટિવ્સ પર બે વખત હુમલો કર્યો હતો. સપ્ટેમ્બર, 2018 થી શરૂ થયેલી ગ્રૂપની કંપનીઓ દ્વારા ડિફૉલ્ટ્સની શ્રેણી બાદ ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર ધિરાણકર્તા પરનું દેવા કટોકટી પ્રકાશમાં આવ્યું છે. આઇએલએન્ડએસએસએ સિડબીને લોનની ચૂકવણી પર ડિફૉલ્ટ કર્યું છે અને તેની પેટાકંપનીઓ સાથે સંયુક્તપણે ₹ 91,000 કરોડથી વધુનું ઋણ છે.

ઇડીનો કેસ ગયા વર્ષે ડિસેમ્બરમાં દિલ્હી પોલીસના ઇકોનોમિક કેફેન્સ વિંગ (ઇઓઓ) પહેલાં ફાઇલ કરાયેલી એફઆઈઆર પર આધારિત છે.

એસો ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર્સ (પી) લિમિટેડના ડિરેક્ટર આશિષ બેગવાણીએ આઇએલએન્ડએફએસ રેલ લિમિટેડના અધિકારીઓ વિરુદ્ધ કેસ દાખલ કર્યો હતો, જેણે કપટી રીતે તેમની કંપનીને રૂ. 70 કરોડનું નુકસાન પહોંચાડ્યું હતું.

બેગવાણીએ તેમની ફરિયાદમાં એવો આરોપ મૂક્યો હતો કે ઓગસ્ટ 2010 માં, આઇએલએન્ડએફએસ ટ્રાન્સપોર્ટેશન નેટવર્ક્સ લિ .ના બે અધિકારીઓએ તેમની પાસે સંપર્ક કર્યો હતો અને તેમણે ગુરુગ્રામ મેટ્રો પ્રોજેક્ટ માટે એક ખાસ હેતુ વાહન, આઇએલ એન્ડ એફએસ રેલ લિ. માં 170 કરોડનું રોકાણ કર્યું હતું, જેથી તેની 15 ટકા શેર.

પ્રથમ પ્રકાશિત: જૂન 19, 2019 22:23 IST