સિરિંગ હીટ હોવા છતાં, પાઇપ્ડ વોટર સપ્લાય કટ ચેન્નાઇમાં 40 ટકા દ્વારા – એનડીટીવી ન્યૂઝ

પાણી પીવા માટે પૂરતા પ્રમાણમાં પાણી સાથે, ઘણા સ્નાન અથવા ધોવા કપડાં માટે પ્રશ્ન બહાર છે

ચેન્નઈ:

ઉનાળામાં ગરમી અને પાણી નહીં – આ હાલમાં ચેન્નઈની વાર્તા છે, કેમ કે તમિળનાડુની રાજધાની પાઇપડ પાણી પુરવઠામાં 40 ટકા જેટલો ઘટાડો કરે છે કારણ કે શહેરના ચાર જળાશયો સુકા થઈ ગયા છે.

ચેન્નઈ મેટ્રોવેટર દ્વારા પાઇપડ પાણી પુરવઠામાં 40 ટકાનો ઘટાડો થયો છે. શહેરમાં દરરોજ 800 મિલિયન લિટર પાણીની જરૂર પડે છે. પરંતુ એજન્સી માત્ર 525 મિલિયન લિટર સપ્લાય કરે છે.

શહેરના હૃદયમાં રાંધેલા પિનિતા અને સરકારી ટેન્કરથી દર બે દિવસ થોડો પાણી મેળવવા માટે માત્ર બે કલાકની માતા રાહ જુએ છે. તેણીને તેના ચાર-સભ્યોના પરિવાર માટે વૈકલ્પિક દિવસોમાં ફક્ત સાત જ પાણી મળે છે.

“અમારા બાળકો શાળા અને કોલેજમાં જવા માટે સક્ષમ નથી. અમે વલ્લવર સ્ક્વેર ટાંકીમાંથી 1 વાગ્યે અથવા 2 વાગ્યે પાણી એકત્રિત કરીએ છીએ. છોકરાઓ તે કરી શકે છે. છોકરીઓ શું કરશે?” તેમણે એનડીટીવીને જણાવ્યું હતું.

પીવા માટે ભાગ્યેજ પૂરતા પાણીથી, સ્નાન અથવા કપડાં ધોવા માટે, બીમારી અને રોગના ભય તરફ દોરી જવાના પ્રશ્નનો પ્રશ્ન છે. પુનિતાના પાડોશી વિજયાએ ઉમેર્યું હતું કે, “અમને સ્નાન કરવા માટે પાણી મળતું નથી. કૉલેજ પછી મારા ઘરે એક દીકરો અને દીકરી છે. હું કામ કરું છું. પાણી પૂરતું નથી.”

ટેનેમ્પેટના એક લોકપ્રિય રેસ્ટોરન્ટે પાણીની ઇચ્છા માટે, ભોજન માટે ભોજનની સેવા કરવાનું બંધ કર્યું હતું. રેસ્ટૉરન્ટ મેનેજર કહે છે કે તેમને પાણીની તીવ્ર તકલીફનો સામનો કરવો પડ્યો હતો અને તેથી તેઓએ ભોજન અટકાવવાનું નક્કી કર્યું. તેમણે કહ્યું હતું કે, આજે ટેન્કરોએ પુરવઠો ફરી શરૂ કર્યો હોવાથી અમે પ્રતિબંધ ઉઠાવી લીધો છે.

ચેન્નઈના મોટાભાગના રહેવાસીઓ હવે ખાનગી પાણીના ટેન્કર પર આધાર રાખે છે. પહેલેથી ખર્ચાળ છે, તેઓએ હવે તેમની કિંમતો બમણી કરી દીધી છે પરંતુ પછી પણ તે સમય પર પાણી પહોંચતું નથી. સઈદ અલ્તાફે જણાવ્યું હતું કે, “તે આપણા માટે એક મોટી પડકાર છે. પાણી એ આપણા ઉદ્યોગનો આધાર છે. ચેન્નઈ ગભરાટ સ્થિતિમાં છે. અગાઉ અમને એક જ કોલની જરૂર છે, તે જ રાત્રે અમને પાણી મળશે. દિવસો હવે “.

ચેન્નઈના આઈટી કોરિડોર સાથે, ઊંચો વધારો એપાર્ટમેન્ટ્સ અને આઇટી ઉદ્યાનમાં કોઈ પાઇપડ પાણી પુરવઠો વિના ગંભીર તણાવ છે. તુરિયા, એક ફાઇવ-સ્ટાર હોટેલમાં એક લાખ લિટરની જરૂર પડે છે પરંતુ તેમાંથી અડધો ભાગ જ મળે છે.

નેશનલ વોટર એકેડેમીના ભૂતપૂર્વ ડિરેક્ટર મનોહર ખુશાલાનીએ એનડીટીવીને જણાવ્યું હતું કે 2015 માં ચેન્નઈમાં પૂર આવ્યું હતું. આ જ કારણથી પૂર દુષ્કાળનું કારણ બન્યું હતું. અનામત અને નહેરોને પુનઃસ્થાપિત કરવાની જરૂર છે અને અતિક્રમણ રોકવું જોઈએ.