સ્ટાર્ટઅપ ઇન્ડિયા – વ્હોટસ ગ્રાન્ડ ચેલેન્જ વિજેતા જાહેર કરાઈ; $ 250,000 ગ્રાન્ટ એનાયત – ફર્સ્ટપોસ્ટ

ટેક 2 ન્યૂઝ સ્ટાફ જૂન 19, 2019 21:37:25 IST

સ્ટાર્ટઅપ ઇન્ડિયા – વૉટઅપ ગ્રાન્ડ ચેલેન્જ શરૂ કરવા માટે આ વર્ષે શરૂઆતમાં સ્ટાર્ટઅપ ઇન્ડિયા અને વૉટસ મળી ગયા હતા. તે અર્થતંત્રને ભારતીય અર્થતંત્રમાં સામાજિક-આર્થિક સમસ્યાઓના ઉકેલો સાથે ઉભો કરવાનો હતો.

સ્ટાર્ટઅપ ઇન્ડિયા - વ્હોટસ ગ્રાન્ડ ચેલેન્જ વિજેતા જાહેર કરાઈ; 0,000 અનુદાન

WhatsApp રોઇટર્સ

આ પડકાર હવે મેડકોર્ડ્સ, મેલ્ઝો, જાવિસ, ગ્રામોફોન અને મિનિઅનલેબ્સ સહિત પાંચ સ્ટાર્ટઅપ્સ દ્વારા પૂર્ણ કરવામાં આવ્યો છે. તેમને દરેકને $ 50,000 ની ગ્રાન્ટ મળી છે જે આશરે રૂ. 35 લાખ છે.

પડકારની ઘોષણા થયા પછી, સમગ્ર દેશમાં 25 રાજ્યોમાંથી 1,700 થી વધારે એન્ટ્રી પ્રાપ્ત થઈ. તેમાંથી, આશરે 70 ટકા પ્રારંભિક ટ્રેક્શન અવધિમાં હતા જેનો અર્થ એ થયો કે સ્ટાર્ટઅપની શરૂઆતથી તે ત્રણ મહિનાથી પણ ઓછા સમયની હતી. તમામ સહભાગીઓને નવીન વિચારસરણી, પ્રભાવના સ્તર અને ભારતીયો દ્વારા સામનો કરવામાં આવતી વાસ્તવિક સમસ્યાઓને હલ કરવાની ક્ષમતાના આધારે નક્કી કરવામાં આવ્યા હતા.

એન્ટ્રીની વિસ્તૃત સૂચિમાંથી, તેમને 10 અંતિમ ફાઇનલમાં શોર્ટલિસ્ટ કરવામાં આવ્યા હતા જ્યાં પ્રત્યેક સ્ટાર્ટઅપને વેન્ચર કેપિટલિસ્ટ્સ અને સાહસિકોની પેનલમાં તેમના વિચારોને પચાવવાની તક મળી. પેનલમાં શૈલેશ લાખાની (સેક્વોઆ કેપિટલ), વાની કોલા (કલાારી કેપિટલ), દીપ કાલરા (મેકમેટ્રિપ), હર્ષા કુમાર (લાઈટ્સપીડ વેન્ચર્સ), અને અભિજિત બોઝ (વાટ્સા) શામેલ છે.

શ્રી રમેશ અભિષેક, સચિવ ડી.પી.આઈ.આઈ.ટી., સરકાર. ભારતે જણાવ્યું હતું કે, “અમે કાયદાઓને સરળ બનાવીને, ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરનું નિર્માણ કરીને અને અર્થપૂર્ણ ભાગીદારીને સ્થાપિત કરીને અમારા સ્ટાર્ટઅપ્સને સમર્થન આપવા માટે ઇકોસિસ્ટમને મજબૂત કરવા માટે સતત કામ કરી રહ્યા છીએ.”

વ્હોટસ ઇન્ડિયાના વડા શ્રી અભિજીત બોઝે જણાવ્યું હતું કે, “ભારત ખૂબ જ નવીન વિચારો વિકસાવવાનું સાબિત થયું છે જે સમાજ અને અર્થતંત્રને નોંધપાત્ર અસર કરે છે.”